Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอพูดถึงเเอมป์..หน่อย ติดต่อทีมงาน

เดอะสตาร์ปีนี้ผมเชียร์ทุกคนนะ

เเต่คนที่เอาใจช่วย เเละลุ้นมากกว่าใครคือ ตูมตามครับ

เพราะผมเป็นคนอีสาน เเละถูกชะตาตูมตามตั้งเเต่เริ่มเเรก

------------------------------------------------------------------------

พูดถึงเเอมป์ เริ่มเข้าตาตอนเลือกเพลงลูกทุ่งอะครับ วีคนั้นมั่นใจเลย

โชว์เเอมป์ต้องออกมาดีเเน่ๆ เเล้วดีจริงครับจากนั้นก็ติดตามเเล้วคอยลุ้นเเอมป์ ตามตูมตาม มาทั้ง 2 คน  เเบบพิเศษหน่อย

พอโชว์เมื่อคืนจบ นั่งยิ้มเลยครับ เเละต้องยอมรับจริงๆ

ว่าโชว์เพลงสุดท้ายของแอมป์ขโมยคะเเนนของตูมตามไปเลยหุหุ  (ตูมตาม น่าจะได้คะเเนนมากกว่านี้ จาก 100 เสียง..ถ้าหากโชว์ของเเอมป์ไม่ดีไปกว่าเมื่อคืน)

ทำให้ผมนึกย้อนหลังไปตอน เดอะสตาร์ 5...ตอนนั้นผมเชียร์สิงโตนะ เเต่ก้อเอาใจช่วยดิวเหมือนกัน ดังนั้นรอบชิงไม่โหวตเเต่ลุ้นทั้งคู่ ครับ เเต่ ลุ้นสิงโตมากกว่า อิอิ

ผมว่า เเอมป์ คล้ายสิงโต +ดิวนะ

คล้ายดิว คือเเอมป์มีเนื้อเสียงที่ดีโน๊ตเเม่น ทักษะการร้องเเละพรสวรรค์มีครบ

คล้ายสิงโตคือ มีการวางเเผนที่ดี เเละที่สำคัญคือเรียนเก่ง อิอิ ผมมองอย่างนี้นะ
เหมือนกับว่า พวกที่เรียนเก่ง เเล้วรู้จักเอาจุดเด่นของตัวมาใช้นี่ จะมีผลดีมากๆ

เปรียบเหมือนทำการบ้านมาดี

ดังนั้นผมค่อนข้างมั่นใจแอมป์จะ ดีขึ้น เรื่อยๆ จนไปถึงจุด ที่ต้องเป็น

ถ้าไปไม่ถึงที่หมาย  ต้องถือว่าโชคชะตา เท่านั้นครับที่ทำให้ เเอมป์ต้องเเพ้

เเต่มีสิ่งหนึ่งนะ ผมมองว่า เเอมป์เป็นเด็กดี กตัญญูรักพ่อเเม่  สิ่งนี้ครับ จะทำให้เเอมป์ชนะโชคชะตาได้

เอาใจช่วยครับทั้งเเอมป์เเละกองเชียร์ของเเอมป์

ส่วนผม ต้องเชียร์ตูมตามต่อไปเเม้ว่าผมจะเริ่มชื่นชมเเละชอบเเอมป์

เเต่มันยากนะ ที่จะทำให้เลิกเชียร์คนที่เราถูกชะตา มาเเต่เเรก หุหุ

ขอให้คืนนี้โชคดีครับสำหรับ 2 หนุ่ม 2 มุมคริๆ

จากคุณ : woowoowoo13
เขียนเมื่อ : 3 เม.ย. 54 12:55:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com