Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อาจารย์หมี-ระเบิด มาแล้วจร้า สำหรับวีคเพลงรุ่นพี่เดอะสตาร์+ป๊อบแดนซ์ รับคอมเม้นกับคะแนนกันเลย (แถมการประเมินความเสี่ยง) ติดต่อทีมงาน

อาทิตย์นี้อาจารย์หมีรีบมา แล้วก็รีบไป เพราะนั้นเอาแบบเร็วๆ เลยแล้วกัน อิอิอิ
เริ่มต้นจากคนแรก กับ
น้องแอมป์ กลัวความมืด,บอกว่าอย่าน่ารัก น้องทำออกมาได้เป็นอย่างดี
อาจารย์หมีลุ้นว่าจะทะลุกรอบได้ไหม และแล้วแอมป์ก็ทำได้ ทั้งช้า ซึ้ง สนุก แดนซ์
เอาคนอยู่หมัดจริงๆ สมแล้วกับคำที่ว่า ม้าตีนปลาย เอาไป 10 คะแนนครับ

นท กับเพลง อู้ว์ และ ชอบก็จีบ ทำได้ดีตามสไตล์ของนทครับ ถึงแม้ว่าจะร้องไม่ดีแต่ความน่ารัก
มันกลบหมดอ่ะ แต่..........ที่สำคัญ อาจารย์หมีอยากเตือน ความเป็นตัวเองดีครับ
แต่ถ้าเป็นอย่างนี้ต่อไป คนดูจะเริ่มจืด เบื่อนะครับ คนต้องการหาความแปลกใหม่
ยิ่งเข้าไปรอบลึก มันจะทำให้น้องไปไม่ถึงฝัน แต่อาจารย์เอาใจช่วยนะครับ
แต่ก็มีหลายจุดที่น้องพลาด ยิ่งเพลงต้องเต้นร้องคุมโน้ตไม่อยู่จริงๆ  คะแนนคือ 8 ครับ

เนท  I need somebody love และ น่ารัก น่าLove เนสมีปัญหาด้านการร้องจริงๆ
มันยังไม่สุด ไม่พุ่งอ่ะ หลายอาทิตย์แล้ว ตอนแรกอาจารย์มองว่าเพลงเร็วจะเข้ากับร้อง
ทำให้รอดตัวมาได้ แต่อาทิตย์นี้กับฆ่าเนสซะกระจาย มันไม่ได้จริงๆ นะครับ
พลังเนสน้อย อย่างที่พี่เพชรบอก ถ้าคนอื่นฝึก 1 เท่าตัว เนสต้อง 3 เท่าตัว
พื้นฐานเดิมเนสมีน้อยนะ แต่อาจารย์หมีเชื่อในแก้วเสียงนะ ว่าเด็กคนนี้เสียงดี ถ้าฝึกมากๆๆๆๆๆๆ
และเต็มเติมพื้นฐานให้เค้า แต่อาทิตย์นี้ดับสนิทครับ คะแนนรับไป 7 คะแนนครับ

ตูมตาม รักนะคะ และ Too much, So much, Very much เพลงแรกรักนะคะ โอเคซึ้ง
ไม่ต้องพูดมาก แค่พูดว่า "รักนะคะ" เสน่ห์ก็มาเต็ม ร้องดี ทำอารมณ์ได้เต็มมาก พอกับมากับ
เพลงแดนซ์ไหนกลายเป็นคนละเรื่อง น้องทำเพลงเร็วไม่ได้จริงๆ มันดูเก้ๆกังๆ ไปหมด แต่รู้ได้ถึง
ความพยายามที่มี ทำให้มันเหมือนอยู่ในกรอบมากเกินไป ทำให้ความสนุกที่น่าจะมีมากกับเพลงนี้
ที่คนทั่วบ้านทั่วเมืองร้องตามกันได้ หายไปเกือบครึ่ง สรุปสองเพลง เอาคะแนนไป 8 นะครับ

กวาง รักยังไม่ต้องการ และ อย่าเอาความเหงามาลงที่ฉัน เพลงเร็วทำได้ดีเลยครับ ดูสวยมงาม
การร้องก็ดีถึงจะไปดีมากแต่เอาตัวรอดได้ (ได้ข่าวว่าป่วย)สุดยอดแล้วครับ แต่เพลงช้าเหมือน
หลายจุดไม่นิ่งเท่าไร หรือจะเป็นเพราะตัวของเพลงร้องไว้ซะเก๋กู๊ด น้องกวางเลยเกรงๆ หรือป่าว
แต่อยากให้กวางเต็มที่นะครับ อย่าไปแคร์ หรือกลัวอะไร ทำให้เป็นแบบเราดีที่สุด แต่ก็ต้องศึกษา
และฝึกฝนมากๆ นะครับ อาทิตย์นี้เลยเอาไป 8 คะแนนครับ

สรุปมากคนทุกคนแล้ว ผมว่าแอมป์อาทิตย์นี้ลอยตัวครับ ไม่มีอะไรพลิกแน่ๆ
ส่วนที่เหลือ 4 คน วิเคราะห์ตามเกมส์นะครับ เนส ลอยไปอีกรอบ เพราะแฟนคลับ (อย่าว่าผม)
มีแฟนคลับที่พยายามดัน พลักดึง มันดีครับ แต่มากไปมันจะทำให้น้องยิ่งเจ็บนะครับ แต่ก็ผ่านนะ
แล้วที่ต้องลุ้น 3 คน กวางน่าจะได้ไปต่อ ด้วยความที่เป็นคนที่น่าจะทำได้ดี มีการโชว์ที่ดีระดับ
เท่าๆ กันทุกอาทิตย์ผมว่าอาทิตย์นี้ก็ผ่าน ด้วยแรงเชียร์จากพี่ม้าด้วยนะ (อันนี้มีส่วน)
และๆๆๆๆๆๆๆๆ 2 คนที่คาดว่าน่าจะจับมือกันคือ นท กับ ตูมตาม ........(ช๊อคไหม)
และจากการวิเคราะห์ของอาจารย์นะครับ ความสดใสจะช่วยนทให้ผ่านไปได้อย่างฉิวเฉียด แต่...
ตูมตาม เป็นที่น่าเสียดาย อาจจะต่้องลาจากไปในอาทิตย์นี้ (นี่เป็นการคาดการณ์นะครับ)

บทสรุปจะเป็นอย่างไร รู้กันคืนนี้ อาจารย์หมีต้องลาก่อนนะครับ บายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จากคุณ : tedy_boom
เขียนเมื่อ : 3 เม.ย. 54 20:40:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com