Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

20 อัลบั้มเพลงไทยสากลยอดเยี่ยมประจำปี 2010 ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ
เจอกันปีละครั้ง
ตราบเท่าที่ยังมีพื้นที่ให้เขียน
และผมยังพอมีเวลาฟังและมีเวลาเขียนมันอยู่
ปี 2010 นี่อัลบั้มที่ออกเยอะมากครับ
ฟังแทบไม่ทันเลยครับ
(อาจจะเป็นเหตุผลข้างๆ คูๆ ว่าปีนี้เอาลง pantip ช้าจัง)
ผ่านไปอีกปีครับ
เป็นปีทองของคนฟังเพลงอย่างแท้จริง
ไม่อิงค่ายไหนๆ แล้ว
ผมว่าเราเลยช่วงเวลาที่เพลงดีๆ เข้าไม่ถึงคนฟังไปแล้ว
ตอนนี้ขอแค่มีเวลาและเปิดใจรับอะไรใหม่ๆ เราก็เข้าถึงเพลงดีๆ ได้
สื่อทุกสื่อตั้งแต่ YouTube ไปจนถึง Last.fm เปิดโอกาสให้เราได้รู้จักพวกเขาหมด
ดูอย่าง Room39 สิครับ
ยังไม่เห็นมีอัลบั้มของตัวเองก็ดังไปถึงไหนแล้ว

ผมเขียนกติกาไว้ก่อนดีกว่า กติกาของผมมีอยู่ว่า
1. อัลบั้มคืออัลบั้ม มีวางขายหรือจ่ายแจก
2. รวมฮิทไม่นับ งานรวมศิลปินไม่นับ คอนเสิร์ตไม่นับ เอาเขามาทำใหม่เกินครึ่งอัลบั้มก็ไม่นับเป็นอัลบั้ม
3. ซิงเกิ้ล 4 เพลงหรือน้อยกว่า ไม่สามารถติด Top 20 ได้  
4. ศิลปินควรจะมีอย่างน้อยสองอย่างในสามอย่าง ต่อไปนี้ “แต่งเอง เล่นเอง ร้องเอง”

อันดับที่ใส่ไว้ถือว่าเป็นความชอบส่วนตัวแล้วกันนะครับ
ไม่แปลกหรอกถ้าอันดับในใจของคุณจะไม่เหมือนผม
ลองอ่านดูและแชร์ฟังกันบ้างก็ดีครับ
รับฟังทุกความเห็นครับ
ขอบคุณทุกคนที่ทวงถามมาก่อนหน้านี้ ผมรู้สึกเหมือนมันเป็นกำลังใจชั้นดีให้เขียนอะไรแบบนี้อยู่
และขอบคุณทุกท่านที่อ่านนะครับ

จากคุณ : เลเล่เล้
เขียนเมื่อ : 7 เม.ย. 54 17:50:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com