Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจอเหตุการณ์แปลกๆ ตอนไปดูคอนเสิร์ทเมื่อวาน ติดต่อทีมงาน

คือเมื่อวานได้ไปดูคอนเสิร์ทมา แต่พอช่วงพักเบรค 10 นาที มีคนทยอยกลับออกไปกันเยอะมากเลย อาจจะเพราะฝนตกกลัวกลับลำบาก ผมก็ออกมาเข้าห้องน้ำเหมือนกัน

แต่พอจะเข้าไปนั่งอีกทีรายการก็มาแล้วเลยต้องยืนดูอยู่หลังแสตนด์ แถมเป็นช่วงประกาศ 100 เสียงพอดีและดันประกาศไปแล้วสองสาว ระหว่างหันซ้ายหันขวาเพื่อจะหาจอมอนิเตอ์ดูคะแนน ไปเจอ ทีมงานคนนึงถือปากกา กระดาษเหมือนกำลังจดคะแนน เลยกระเถิบๆไปชะโงกดู แบบว่าไม่กล้าถาม
เลยเห็นในกระดาษมีตารางแบบนี้
(ผมจำลองให้ดูคราวๆนะครับ สีแดงคือที่พี่เค้าเพิ่งจด ส่วน xx ผมจำตัวเลขไม่ได้จำได้แต่ นท คือ 00)

พอประกาศเสร็จพี่แกก็เดินเข้าห้องไปเลย ผมได้แต่ยืนงง เพราะผมไม่รู้ว่าช่องแรกมันคืออะไร ตอนนั้นใจสั่นมาก เพราะกำลังดีใจกับนท แต่ตัวเลขช่องแรกมันทำให้ผมน้ำตาซึมออกมา แบบว่าไม่อยากคิดว่ามันคือคะแนนโหวตแต่มันก้อดคิดไม่ได้ ตอนนี้ยังคิดวนไปเวียนมาในสมองอยู่เลยว่ามันคือตัวเลขอะไร

ไม่ได้บิ้วโหวตนะครับ แต่มันอึดอัดมากไม่รู้จะทำไง ตอนนี้ได้แต่ภาวนาอย่าให้เป็นจริง แล้วก็กดโหวตต่อไป

แก้ไขเมื่อ 10 เม.ย. 54 13:15:29

จากคุณ : องค์ชายกำมะลอ
เขียนเมื่อ : 10 เม.ย. 54 13:13:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com