Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ooooo มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ ooooo ติดต่อทีมงาน

มีใครคิดเหมือนผมบ้างครับ....กับวงการเพลงไทย”
...
เห็นช่วงนี้เพื่อนผมฟังกันแต่เพลงเก่ายุคก่อนๆกันเยอะจัง เลยนั่งคิดอยู่คนเดียวว่า..

ตอนที่1....เทปชุดใหม่
.................................................
“เฮ้ยๆ ...มีศิลปินออกเทป(เทปเท่านั้น)ชุดใหม่แล้วหวะเพื่อน..”
........
ทุกๆครั้งที่มีข่าวศิลปินออกอัลบั้มใหม่เกิดขึ้น ผมและทุกๆคน ก็มีเพี่ยงช่องทางเดียวเท่านั้นครับที่จะรับทราบข้อมูลได้รวดเร็วที่สุดคือ TVเท่านั้นครับ

@@ทุกวันนี้ กระพริบปริ๊บๆอยู่หน้าจอ รอคลิ๊ก @@....

ซิ่งเมื่อก่อนทางค่ายจะมีตัวอย่างทั้งภาพและเสียง..หรือที่เรียกกันว่า “ทีเซอ” ประมาณ10วิ แค่นั้น หลังจากนั้น...
...
ก็ต้องเฝ้ารอติดตามรายการTVของค่ายนั้นๆแบบชนิดเกาะติดเลยครับ
เพราะเค้าจะปล่อยออกมาทีละนิดแค่นั้น...

ประมาณ1เดือนได้ ได้ฟังมันอยู่แค่นั้น ไม่รู้กี่สิบกี่ร้อยรอบ ...ทั้งตั้งใจและเผลอได้ยินเอง......ฟังมันซะจนขึ้น...ใจ
+++++++++++

และถ้าชอบขึ้นมา ผมก็จะอัดใส่ม้วนVDOไว้ครับ ขอย้ำว่า วีดีโอ อัดไว้ดู ไว้จุ๊ยเพื่อนว่าตรูแจ๋ว ตรูแนว อัดvdoเพลงใหม่มาได้
......(จำได้ว่าอัดชุดเมดอินไทยแลนด์นี่แหละ)

@@ทุกวันนี้ออกตามกันมาแบบพรวดๆ ยังกับคนท้องเสีย55@@..
..
ตอนที่2 MV

หลังจาที่ “ทีเซอ” ถูกปล่อยได้ประมาณ2อาทิตย์ ซึ่งบางทีได้ยินแค่ท่อนเดียวตลอดสองอาทิตย์กันเลย..

แน่นอนครับ เฝ้าตั้งตารอคอยวันที่จะได้ยินเต็มเพลงพร้อมฉายMVที่ลงทุนกันมากมายทุกค่ายทุกเพลง
....
----1ชุดมี10เพลง ทั้งเฮียทั้งกู๋ไส่ไม่ยั้งครับ ทำMVกัน10เพลงเล...ย----

@@ทุกวันนี้ดูMVบางเพลง ผมว่าแค่มีnotebook สักเครื่องก็ทำได้แล้ว55@@......

หลังจากดูMVแล้ว ถ้าชอบขึ้นมา ยุ่งสิครับ (จะไปให้เพื่อนส่งบลูทูทให้ก็ไม่มี) อัดอีกครับVDO ภาพและเสียงก็ตามสภาพครับ

@@ทุกวันนี้เพลงใหนเปิดวิทยุเกิน3วัน ถ้าฟีดแบคไม่ดี เก็บกลับค่ายหมดสิทธิ์ออกอัลบั้มเต็ม55.....สม.....@@.......

จากที่ได้ดูMVแล้วก็ตั้งหน้ารอวันวางแผงครับ...
ระหว่างรอก็ดูVDOไปพลางๆก่อน นอกเหนือจากการที่โทรไปขอให้ดีเจตามคลื่นวิทยุเปิดให้ ซึ่งน้อยครังที่จะสมหวังครับ....แถมรายการเพลงก็ยังมีน้อยมาก

@@ทุกวันนี้ผมไม่รู้เลยครับว่ามีศิลปินใหม่เพลงใหม่ออกมากี่สิบชุดภายใน1วัน@@........

แก้ไขเมื่อ 11 เม.ย. 54 16:39:10

แก้ไขเมื่อ 11 เม.ย. 54 15:09:11

จากคุณ : sunsun537
เขียนเมื่อ : 10 เม.ย. 54 17:28:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com