Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Jerry Charity for Earthquake & Tsumani Victims in Japan and Flood Victims in South of Thailand ติดต่อทีมงาน

**ขอแก้ไขข้อความโดยลบจำนวนเงินออกตามคำแนะนำและข้อบังคับของพันทิพค่ะ**

ก่อนที่จะโพสต์เรื่องกิจกรรมนี้ ได้ติดต่อ จนท. ไปเพื่อขอคำแนะนำในการประชาสัมพันธ์กิจกรรมของกลุ่มไปเมื่อเดือนที่ผ่านมา เพราะอยากจะทำตามกฏกติกาของพันทิพอย่างเคร่งครัด....แต่ยังไม่ได้รับคำตอบใด ๆ

ก็เลยพยายามเข้าไปอ่านกฏกติกาอีกครั้ง และเห็นว่ามีพื้นที่ในการประชาสัมพันธ์กิจกรรมต่าง ๆ ได้ผ่านช่องทาง "แจ้งข่าวกิจกรรม Event"

แต่ไม่รู้ว่าทำผิดขั้นตอนไหนกระทู้มาโผล่ที่หน้ากระทู้ ที่ถูกควรจะขึ้นที่ EVENT  

ทางกลุ่มมิได้มีเจตนาที่ฝ่าฝืนกฏกติกาของทางพันทิพแต่ประการใด หากมีคำแนะนำใด ๆ กรุณาแจ้งด้วยนะค่ะ

ขออภัยมา ณ ที่นี้ค่ะsmile

flower สวัสดีค่ะครอบครัวคนรักเจอรี่ทุกท่าน

ทางกลุ่มขอแจ้งยอดเงินบริจาคทั้งหมดที่ได้เปิดรับตั้งแต่วันที่ 16 มีนาคม จนถึงวันที่ 8 เมษายนที่ผ่านมา  ซึ่งทางกลุ่มได้ร่วมปรึกษากันว่าจะนำเงินบริจาคที่ได้แบ่งความช่วยเหลือไปยังผู้ประสบภัยแผ่นดินไหว ซึนามิ และพี่น้องชาวใต้ที่ประสบภัยน้ำท่วมของเราด้วย ตามรายละเอียดข้างล่างนี้

1) ช่วยเหลือผู้ประสบภัยแผ่นดินไหวและซึนามิ
2) ช่วยเหลือพี่น้องชาวใต้ที่ประสบภัยน้ำท่วม โดยผ่านสภากาชาดไทย และมูลนิธิศุภนิมิตแห่งประเทศไทย  
ในส่วนของเงินช่วยเหลือผู้ประสบภัยแผ่นดินไหวและซึนามิ ทางกลุ่มได้ส่งมอบเงินให้กับตัวแทน Jerry Familyทั่วโลกคือ nbbbs ประเทศฮ่องกง ในการส่งต่อไปที่ Dramadream และ Jerry เรียบร้อยแล้ว

และเพื่อเป็นการขอบคุณทุกท่านที่มีส่วนช่วยในกิจกรรมครั้งนี้ ทาง nbbbs จะมอบของขวัญเล็ก ๆ น้อย ๆ และคะแนนสะสมสำหรับท่านที่มี ID ที่เวป nbbbs เพื่อใช้ร่วมในกิจกรรมต่าง ๆ ตามกฏกติกาของเวป nbbbs

ดังนั้นหากท่านใดมี ID ที่เวป nbbbs รบกวนแจ้งกลับด่วนนะค่ะ

[b]ในนาม Thailand Love Jerry Family ขอขอบคุณทุกท่านที่ได้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการช่วยเหลือผู้ประสบภัยมา ณ โอกาสนี้ด้วยนะค่ะ

love  ขอบคุณสำหรับทุกน้ำใจที่มีร่วมกันเสมอมานะค่ะ  love[/b

แก้ไขเมื่อ 29 เม.ย. 54 21:53:07

แก้ไขเมื่อ 29 เม.ย. 54 20:59:30

แก้ไขเมื่อ 29 เม.ย. 54 20:57:44

แก้ไขเมื่อ 29 เม.ย. 54 20:57:06

จากคุณ : Neeny
เขียนเมื่อ : 11 เม.ย. 54 11:36:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com