Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากส่งข้อความให้น้องนิชคุณได้ที่ไหนคะ ติดต่อทีมงาน

อยากขอบคุณน้องมากๆค่ะ ที่ทำให้ภาพพจน์ของประเทศเราดีขึ้นเรื่อยๆในสายตาของคนที่นี่  อย่างวันนี้ช่วงนั่งรถเมล์กลับบ้าน ได้ยินเหมือนมีคนคุยกัน อ๋อ คนขับรถเปิดวิทยุนั่นเอง แล้วเท่าที่ฟังได้ยินคือ น้องไปออกรายการ(ไม่แน่ใจ)วิทยุ แล้วดีเจก็ชื่นชมน้องมากๆ อีกทั้งน้องจะบอกตลอดว่าเป็นคนไทย  ไม่ว่าไปที่ไหนก็ตาม  พี่ชื่นชมน้องด้วยความจริงใจ  คนบนรถฟังแล้วก็มีสีหน้าเปื้อนยิ้มนะ  รวมทั้งคนขับด้วย (ปกติคนขับรถเมล์ที่นี่ ไม่ค่อยยิ้มอ่ะ)

พี่ขอบคุณที่น้องตั้งใจ และต่อสู้ กับที่นี่ มันยากมากที่จะเป็นที่ยอมรับของคนที่นี่ แต่น้องทำได้ พี่เอาใจช่วยมาตั้งแต่ได้ยินว่าน้องมาเป็นนักร้องฝึกหัด  แล้วก็ไม่ผิดหวังที่เอาใจช่วยอยู่ในใจมาตลอด ดีใจกับน้องและขอบคุณอีกครั้งที่น้องรักความเป็นไทย   ภูมิใจในความเป็นคนไทยของเรา

ลูกพี่เองเมื่อก่อนเขาบอกว่า เขาเป็นคนเกาหลี แต่ตอนนี้พี่บอกเขาว่า ดูพี่นิชคุณสิ เขาก็มีเลือดไทยอยู่ในตัว เหมือนที่หนูมีนั่นแหละ  เพราะฉะนั้น หนูต้องบอกว่าหนูเป็นไทยและเกาหลีอย่างละครึ่งนะลูก  พี่เขาเท่และเก่งขนาดไหน  เวลาเพื่อนถามว่า ประเทศไทยอยู่ไหน หนูก็ตอบไปเลยว่า อยู่นี่ไง แล้วก็มีพี่นิชคุณอยู่ด้วยนะ เราเป็นคนไทยเหมือนกัน

มีคนเกาหลีมาถามพี่ด้วยว่า   ที่เมืองไทย น้องคุณดังไหม  มีชื่อเสียงขนาดไหน แล้วเพื่อนๆในวงล่ะ  ยังไง อะไร   มีคนที่สนใจในตัวน้องและพอรู้ว่าพี่เป็นคนไทยก็เข้ามาทักทายด้วยความดีใจ (จากที่เมื่อก่อน เราเองต้องเป็นฝ่ายเข้าหา)

พี่เคยได้ดูน้องสอนคนเกาหลีร้องเพลงไทย ไม่ได้เวอร์นะ แต่น้ำตาไหล  ขอบคุณน้องอีกครั้งค่ะ อยากพูดมากกว่านี้แต่มันพูดออกมาเป็นคำพูดไม่ถูก รู้แค่ว่าขอบคุณน้องมากๆจริงๆ

ถ้าเห็นว่าไม่ควร แจ้งลบได้นะคะ เพราะพี่เองก็ไม่ได้เป็นแฟนคลับน้อง ก็เลยไม่รู้ว่าจะเข้าไปตั้งที่ห้องไหนอ่ะค่ะ  (ปกติเข้าแต่ห้อง กงยู อ่ะค่ะ  แฮะๆ)

จากคุณ : kitty in goyoung
เขียนเมื่อ : 17 เม.ย. 54 18:37:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com