Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บันทึกจากเพื่อนสนิทแอมป์ถึงชาวพันทิปทุกคนครับ., ติดต่อทีมงาน

วันนี้เรามีหน้าที่เอามาลงตามเคยนะคะเป็นเพื่อนที่ซียูแบนด์ฝากมา.,

สวัสดีครับทุกคน.,
ไม่พูดร่ำทำเพลงนะครับผมขอเล่าเรื่องประทับใจที่สุดของแอมป์ให้ฟังกัน.,
จากที่ทุกคนเห็นแล้ว ในโปรไฟล์ของแอมป์ที่บอกว่า
เรื่องที่ประทับใจมากที่สุด คือการได้ไปเที่ยว เขาค้อ เพชรบูรณ์
ดู overcoat music fest. กับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ
ผมก็มีโอกาสอยู่ใน โมเมนต์นั้น เหมือนกัน ^^
ออกตัวก่อนว่า ผมได้มีโอกาสรู้จักกับ แอมป์เพราะอยู่ชมรมเดียวกัน
ที่ จุฬา หรือว่า CU Band

ที่ทริปนี้เกิดขึ้นได้ โดยส่วนใหญ่เลยเนี้ย เพราะแอมป์เลยที่ทำให้
ทุกสิ่งทุกอย่างเกิดขึ้น พูดง่ายๆ แอมป์เป็นผู้จัดการทริปนี้เลยทีเดียว ตั้งแต่รวบรวมสมาชิกที่แบนด์หาที่พัก จองรถไฟสำหรับขาไป
และ รถตู้ สำหรับขากลับ คำนวณค่าใช้จ่ายสำหรับทั้งทริป
เก็บเงินจากทุกคน จดรายละเอียดว่า ใครจ่าย ไม่จ่ายยังไง
ไปซื้อตั๋วที่ thai ticket major เป็นคนเก็บตั๋ว

จะเห็นได้ว่า แอมป์จัดการ อะไรเยอะเหลือเกิน
คำถามคือ เขาไม่เหนื่อยหรอ ที่รับผิดชอบอะไรเยอะขนาดนี้??
คำตอบที่ได้รับจากแอมป์
คือ มันเป็นคนที่ชอบทำอะไรแบบนี้อยู่แล้ว ชอบหาข้อมูลตามเวบไซต์
หาที่พัก โทรไปคุยรายละเอียด ติดต่อ อะไรแบบนี้
เป็นความสุขของมัน ยิ่งได้ทำ
เพราะจะได้มี อกาสมีโมเมนท์กับทุกคน มันก็ยิ่งอยากจะทำ ๆๆๆ ขึ้นไปอีก

แต่ทริปนี้ เป็นทริปแรกที่มีคนแบนด์ไปเยอะมากจริงๆ เพราะกว่าจะมีเวลาว่าง ช่วงที่ไม่ค่อยยุ่งมาก ก็หายากเหลือเกิน

โมเมนท์ที่ผมคิดว่า เด็ดสุด ก็คือตอนที่พี่เบน ชลาทิศ หรือใครสักคน
ผมไม่แน่ใจ มาร้องเพลง "หัวใจผูกกัน"
ณ ตอนนั้น ได้มีกลุ่มคนประมาน10 กว่าคนกอดคอกัน ร้องเพลงนี้
เสียงดังมากกกกก ร้องไห้ กันเว่อร์มากก เล่นใหญ่กันทุกคน
และกลุ่มคนกลุ่มนั้น ก็คือ กลุ่มพวกผม หรือ กลุ่มแอมป์เองครับ55

ในสายตาคนอื่นคงคิดว่า ไอพวกนี้ อะไรกัน เยอะไปป่าวว
แต่ฟีล ณ ตอนนั้น มันใช่จริงๆ

ยิ่งไอแอมป์ตอนนั้น กำลังรอสำหรับคัดเลือก เข้า 8 คนอีก
ยิ่งดราม่า เพราะถ้าแอมป์ได้เป็น 8 คนสุดท้ายของ เดอะสตาร์ 7
ชีวิตของแอมป์ คงไม่เหมือนเดิมแล้ว
เพราะเขาเป็นคนของประชาชนแล้ว
โอกาสที่จะมาเที่ยวๆ อะไรแบบนี้ กับทุกคน ก็ไม่รู้ว่า
จะมีอีกครั้งหนึ่งตอนไหน,.

ณ ตอนนี้ พอดู แอมป์ หรือ ไอแอมป์ที่ผมรู้จัก มันก็รู้สึกแปลกๆ พิกล
ว่า เพื่อนที่เราเคย ตบหัวเล่น ขำกลิ้ง หัวเราะหรือ ร้องไห้
ดราม่าด้วยกันมาตอน นี้มันเป็นดารา เห็นได้แค่ใน ทีวีแล้ว
แต่ก็เอาใจเชียร์ มันเต็มที่ ที่ผม และทุกคนที่รู้จักแอมป์สามารถทำได้
ก็คือ ให้กำลังใจ ให้แอมป์เท่านั้น เอง

ผมขอฝากเืพื่อนผมที่มีความฝันด้วยนะครับ
ตลอดที่ผมเป็นเพื่อนมันมาผมก็ไม่เคยจะมีวันไหนที่มันจะทอดทิ้งความฝัน
เลยสักวันแต่มันกลับตกตวงทุกทุกวันทุกทุกวินาที
ให้มีค่าให้มีประโยชน์ในการตามล่าหาฝันของมันอย่างสม่ำเสมอ

สำหรับผมเองการที่ได้เป็นเพื่อนกับแอมป์นับว่าเป็นสิ่งที่ดีืที่สุดที่เกิดขึ้น
เลยก็ว่าได้ ผมก็ไม่รู้จะเขียนอะไรต่อครับ
นอกจาก.,
ผมรักเพื่อนผมมากและผมก็อยากให้เพื่อนผมได้ไปต่อครับ55
ยังไงผมก็ขอฝากแอมป์ไว้ในอ้อมอกทุึกคนด้วยนะครับ

ขอบคุณมากนะครับ
                                                                              เด็กชายดนตรี;)

จากคุณ : MISSBOBBY
เขียนเมื่อ : 22 เม.ย. 54 00:01:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com