Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[สงสัยค่ะ] dp&singular ติดต่อทีมงาน

คือว่าเรื่องนี้สงสัยมานานแล้ว แต่ไม่มีโอกาสได้ถามสักที

คือเรื่องของเรื่องได้ดูmvเพลง “เพื่อนใหม่ที่ที่ไม่อยากมี” เคยได้ยินเพลงนี้ตอนแรกนึกว่าเป็นนักร้องเดี่ยวอะค่ะ แล้วนึกว่าคนที่เล่นเปียโน เป็นนักแสดงประกอบในmv ไรงี้ ..แต่พอดูmvเพลงที่สองเพลง “เริ่มใหม่”ก็ยังเห็นมือเปียโนอยู่...ก็เลย เอ๊ะ ดูชื่อศิลปิน... dp(โด&ป๊อบ) อ้าว! เป็นดูโอ้เหรอ??? ..ตอนแรกก็แค่งงๆเฉยๆ ((เพราะชอบมือเปียโนค่ะ^,,,^)) แต่พอเริ่มคิดไปคิดมา... ? เอ๊ะๆๆ  สไตล์นี้มันคุ้นๆ เหมือนsingularเลยอ่ะ!!!

1 นักร้อง(ซิน/ป็อบ) 1 นักดนตรี(นัท-กีต้าร์/โด-เปียโน)

...คือที่มาตั้งกระทู้ถาม  ไม่ได้มีเจตนาเปรียบเทียบแต่อย่างใดจริงๆค่ะ
แต่สิ่งที่อยากทราบจริงๆคือ...dp(โด&ป๊อบ) โดนคำถามที่ว่า..

“เพลงที่ทำออกมา มีเครื่องดนตรีชนิดอื่นด้วย ..แต่ทำไมถึงเป็นดูโอ้ ที่มีแค่นักร้องกับนักดนตรี1คนเท่านั้น”

อย่างที่singularเคยโดนถามรึป่าวค่ะ??...

((จริงๆเรื่องนี้ คู่ดูโอ้อื่นๆก็มีลักษณะแบบนี้....แต่ต้องยอมรับจริงๆว่า ตัวเราเองเนี่ย คิดว่าซิน-โด/นัท-ป๊อป..คาเร็คเตอร์คล้ายๆกันอะค่ะ))<<< อะ..อันนี้ยอมรับว่าความคิดส่วนตัวคนเดียวจริงๆ ^ ^;

ถ้ามีคนตั้งกระทู้เรื่องนี้แล้ว  ก็ขออภัยจริงๆค่ะ เพราะไม่ได้เข้าติดตามโลกภายนอกมาเดือนกว่า..^ ^;..

ขอบคุณค่ะล่วงหน้าค่ะ.. ^/l\^,,

จากคุณ : Bel_Lu
เขียนเมื่อ : 27 เม.ย. 54 16:13:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com