Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แฮยังนอย.,ไม่โกรธปลวกนะพี่เต้าหู้;) ติดต่อทีมงาน

ปลวกกลับมาบ้างอะไรบ้าง.,
โอ่ยยยคิดถึงทุกคนในพันทิปมากกกกกกกกกกก
ตอนแรกเข้าไม่ได้เพราะทำใจไม่ได้ใช้เวลาทำใจนานมาก
เพื่อนปลวกบางคนก็ไม่อยากออกจากบ้านเพราะไม่อยากตอบคำถามว่าทำไมพี่แอมป์ออก
บางคนก็อาการเหมือนคนอกหัก.,
บางคนก็รู้สึกกชีวิตโหวงโหวงฟีลว่าไม่ได้กดโหวตไม่ต้องพกโทรศัพท์
ติดตัวตลอดเวลาทุกคนรู้สึกว่าชีวิตมันขาดหายไป.,
ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าคิดถึงพี่แอมป์ล่ะสิทุกคน
ล่าสุดได้คุยบ้างอะไรบ้างเห็นเพื่อนพี่แอมป์ก็มาเม้ามอยให้ฟังว่า
พี่แอมป์เหมือนเด็กน้อยออกมาเม้ามอยไม่หยุด=,.=55555
วันนั้นอยู่กับเพื่อนพี่แอมป์พี่แอมป์โทรมาแปปนึงปลวกฏ็ได้เซย์ไฮ
ตะโกนไปในมือถือ เหมือนช่วงนี้ชีวิตพี่แอมป์วุ่นวายมากกก
มีเวลาพักผ่อนน้อยงานเยอะมากกก แต่ปลวกก็รู้ว่าถึงจะยุ่งแค่ไหน
ตอนนี้พี่ชายของปลวกก็คงมีความสุขกับการทำงานณ จุดนี้มาก
เพราะต่อให้ยุ่งแค่ไหนงาน ณ จุดดนี้ก็เป็นงานที่เค้ารัก;)
เหมือนที่พี่นิ้วกลมบอกว่า
ความสุขเกิดขึ้นเมื่อเราได้ทำงานที่เรารัก.,

อันนี้เป็นจดหมายที่รุ่นพี่ของพี่แอมป์คนนึงส่งมาให้ปลวก
อ่านไปก็ขำไปตลกมาก55555555555555555

ปลวก-พี่คะนอกจากเต้าหู้เนี่ยพี่แอมป์มีฉายาอะไรอีกมั้ยคะ?

แมวน้ำ-ฉายาของแอมป์มีเยอะมาก เสื่อมๆทั้งนั้น .,
เอาฉายาเกาหลีไปอย่างเดียวพอ แฮยังนอย หมายถึงผมบางอ่ะ
ทุกคนชอบแซวมัน ว่าผมมันบางๆนะ
โอ๊ะ อันนี้มันจะโกดป่าวหว่า ><
พี่แมวน้ำกลัวมันโกดดด ไปล้อมันออกสื่อ 555555

ปลวก-อะไรที่น่าประทับใจเรื่องพี่แอมป์แบบช่วงด้านความรู้สึกมีอะไรบ้างคะ
แมวน้ำ-แอมป์เป็นคนจริงใจและรักเพื่อนมาก จะ sensitive กับเพื่อนมาก สามารถ มีความสุขและทุกข์ได้สุดๆเพราะเพื่อน.,
ตอนเข้าจุฬาใหม่ๆ อยู่ในช่วงปรับตัว.,
แอมป์จะมีเรื่องเล่าให้ฟังเยอะมาก ทั้งดี และ ไม่ดี หลังๆเริ่มลงตัว
ได้เพื่อนสนิทที่ดีดี ทั้งที่คณะ และที่แบนด์ ตอนนี้แอมป์มีความสุขขึ้นมาก

ปลวก-สำหรับเรื่องร้องเพลงพี่คิดยังไงบ้างคะ
แมวน้ำ-เรื่องร้องเพลงไม่เป็นสองรองใคร ได้เพลงเกิดๆทั้งนั้น
ไปทัวร์คอนเสิร์ตทีไร สาวรึมๆๆๆ ไม่ว่าจะเป็นเหนือหรืออีสาน
ฮีมาแรงเสมอ เพลงที่ถนัดจะเป็นเพลงป๊อป หรือเพลงลูกกรุง
จะดูดีมีชาติตระกูลจริงๆ ส่วนท่าเต้น ฮีจะโยกแรงๆ ดูเก้งก้าง
มือจะอ้าๆ ก็ไม่รุทำไมต้องอ้ามากขนาดนั้น แต่แรงเยอะไม่มีวันตกจริงๆ

ปลวก-ได้ข่าวว่าพี่เคยไปให้กำลังใจพี่แอมป์ตอนประกวดด้วยใช่มั้ยคะ?
แมวน้ำ- แอมป์มีความฝัน และตั้งใจจะไปให้ถึงฝันมาก ไป AF 3ครั้ง
The star 3 ครั้ง เราได้มีโอกาสไปเฝ้าแอมป์ตอน The star 6 รอบ 20 คนสุดท้าย รอนานอยู่ 5 ชม. ไม่มีมือถือ ติดต่อใครก็ไม่ได้ .,
แอมป์เกรงใจพวกเรามาก แต่ทุกคนรักและเป็นกำลังใจให้แอมป์
ตอนนั้นถึงไม่ติด พวกเราก็ภูมิใจมากๆแล้ว.,
หนึ่งปีถัดมาความฝันของแอมป์เป็นจริงได้ถึงขนาดนี้
แค่นี้เราก็มีความสุขมากๆที่สุด รักแอมป์มากจริงๆ;))

ปลวก-พี่แมวน้ำมีอะไรอยากจะเล่าอยากจะบอกเพื่อนเพื่อนพี่พี่ชาวพันทิปมั้ยคะ?
แมวน้ำ-เพราะความตั้งใจตามความฝันของแอมป์
เป็นแรงผลักดันและกำลังใจส่วนหนึ่งให้กรีน af7ทำตามฝันจนทุกวันนี้
เราภูมิใจน้องสองคนนี้มาก ทั้งคู่เป็นเพื่อนที่ร่วมหัวจมท้ายกันมา
ตั้งแต่แรก ตอน af แอมป์ก็support กรีนอย่างเต็มที่
ถึง the star กรีนก็เป็นกำลังใจให้แอมป์ น่ารักเนอะ ^^
ยังไงก็อยากจะฝากให้ชาวพันทิปทุกคนรักแอมป์มากมากนะคะ
แอมป์เป็นเด็กที่มีความตั้งใจอย่างเต็มที่
เราเองก็ดีใจที่มีคนรักในแบบที่น้องเป็นขนาดนี้ยังไงก็ฝากไอ่แฮยังนอย
ไว้ในอ้อมอกอ้อมใจทุกคนด้วยนะคะ รักแอมป์มากมากนะคะ;)))

ปล.เพื่อนพี่แอมป์ได้มีการฟ้องถึงฉายาเต้าหู้ให้พี่แอมป์เรียบร้อยว่า.,
น้องปลวกเป็นคนตั้งชื่อกระทู้แรกว่าเป็นเต้าหู้จนกลายเป็นฉายาทุกวันนี้555ปกติพี่แอมป์มักจะโดนล้อฉายานี้จนบางทีก็งอนบ้างก็มี
แต่เหมือนหลังจากที่พี่แอมป์ได้รับทราบว่าเต้าหู้กลายเป็นที่น่ารักที่นิยม
น่าเอ็นดู ก็ดูเหมือนพี่แอมป์จะเอ็นจอยกับฉายานี้มาก5555555555

ปลวกเลยถือฉายา "แฮยังนอย"มากให้รับชมกัน
แม้ว่าเมื่อก่อนเต้าหู้จะโมโหมากเวลาเพื่อนเรียกชื่อนี้
ถึงขนาดต้องมีการไปดัดผมเพื่อไม่ให้คนคิดว่าผมน้อย
มันจะดูฟูฟูไงคะ=,.= ไม่ว่ายังไงก็ตามปลวกคิดว่าตอนนี้พี่ปลวก
ไม่เป็นแฮยังนอยแล้วนะ ดูฟูฟ่องผมดูแลมีน้ำหนักและสมบูรณ์มาก
หวังว่าแฮยังนอยจะกลายเป็นฉายาอันน่ารักเหมือนเต้าหู้นะคะ;))

ปล2.ฝากทุกคนให้กำลังใจทัพหน้าด้วยเน้อเห็นบอกว่าป้ายไฟเยอะมากวันจริง.,

ปล3.ใครมีเวลาหรืออยากสัมผัสความน่ารักของหนุ่มเต้าหู้ก็สามารถไปตาม
กันได้นะคะจะมีพี่พี่ทีมงานคอยลงตารางทำงานของพี่เต้าหู้ตลอด;)
อยากลองให้ใครหากมีเวลาได้สัมผัสความน่ารักอย่างใกล้ชิด
ทั้งได้เจอเต้าหู้และได้ให้กำลังใจเต้าหู้ในเวลาเดียวกันด้วยนะคะ;)))

จากคุณ : MISSBOBBY
เขียนเมื่อ : 29 เม.ย. 54 23:17:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com