Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตูมตามจำคำพูดที่พี่เพชรสอนน้องเมื่อวานนี้ให้ดี ๆ นะคะ ติดต่อทีมงาน

leaf ไม่ว่าวันข้างหน้าจะเป็นเช่นไร น้องต้องหนักแน่นและไม่ท้อค่ะ

กระแสหรือคำวิจารณ์ต่าง ๆ โดยเฉพาะในเน็ตฟังเอาไปเป็นกำลังใจได้ แต่อย่าเอาสิ่งไม่ดีไปบั่นทอนกำลังใจเราเลย มีคนรัก ก็ต้องมีคนไม่ชอบเราเป็นธรรมดา

น้องจงภูมิใจเถิดกับสิ่งที่น้องได้ทำและกับสิ่งดี ๆ ที่ทุกคนมอบให้น้องในวันนี้

ถ้าไม่ใช่เพราะน้องมีความสามารถ และทำตัวน่ารัก เค้าก็คงไม่รักน้องและก็ไม่ช่วยกันส่งน้องมาได้จนถึงจุดนี้หรอกค่ะ

เค้าในที่นี้ไม่ใช่เฉพาะแต่คนที่โหวตให้น้องเท่านั้นนะคะ พี่รวมถึงคุณครูทุกท่านที่ช่วยเลือกเพลง สอนน้องร้องเพลง แสดงและเต้น, ทีมงานทุกคนในรายการเดอะสตาร์ และพี่โจ้ พี่ม้า พี่เพชรค่ะ

พี่ดูรายการ season นี้ทุกตอนและมากกว่า 1 ครั้งต่อตอน พี่รู้สึกได้ว่าคนรอบข้างน้อง เค้ารักและเอ็นดูน้องมาก ๆ ค่ะแต่เค้าก็คงแสดงออกอะไรมากไม่ได้ เพราะจะเป็นการไม่เหมาะสมเพราะพวกเค้าต้องวางตัวเป็นกลางกับทุกคน

คนดีตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้อย่างที่พี่โจ้พูด ตูมตามต้องเสมอต้นเสมอปลายและไม่ลืมบุญคุณคนเหล่านั้นนะคะ มีโอกาสก็กลับไปตอบแทนหรือกล่าวขอบคุณพวกเค้ากันบ่อย ๆ ความกตัญญูรู้คุณคนจะทำให้เราเจริญยิ่งๆ ขึ้นไป

พี่เชื่อแน่ว่าน้องต้องไปได้ดี และไปได้ไกลในวงการบันเทิงแน่นอนค่ะ >>> พี่มองใครไม่เคยผิด

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ค. 54 21:08:26

จากคุณ : *^-^*
เขียนเมื่อ : 2 พ.ค. 54 20:56:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com