Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำวง Nu Metal ให้หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ที่ฟังแล้วชอบก็ Linkin Park ,Disturbed ,System Of a Down ,Evanescence ,Slipknot ,Quake ,Ebola ,Harem Belle ,Outro ,Dezember

ที่ฟังแล้วรู้สึกไม่ใช่แนว Korn ,Limb bizkit ,Deftones ,Rage Againt the Machine (ขออภัยแฟนเพลงวงเหล่านี้ด้วยนะครับ) ส่วนใหญ่เป็นเพราะเสียงนักร้อง วิธีร้อง ผมไม่ค่อยชอบอะ

..น่าจะครบละ ช่วยแนะนำวงอื่นให้หน่อยนะฮะ ขอบคุณครับ

ตอนนี้ชอบวงญี่ปุ่นที่ชื่อ Maximum the Hormone สุดๆเลยครับ ตั้งแต่รู้จักมาเมื่อไม่กี่วันก่อน ที่ห้องการ์ตูนเขาแนะนำมา ตอนนี้เปิดฟังวงนี้ทุกวัน อัลบั้ม ぶっ生き返す สนุกทุกเพลง

ออกแนว Red Hot Chili Peppers แบบ Nu Metal เลย ใครยังไม่เคยฟัง ลองฟังดูครับ อาจจะชอบเหมือนผม

เพลงนี้ไม่หนักมาก 恋のメガラバ หรือ Koi no Mega Lover ฟังแล้วดิ้นมัน โยกกันหัวหลุด แน่นดี

จากคุณ : แค่ใจละเมอ
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 54 17:13:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com