Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>> Zai Zai Lover-s Home 1 June 2011 : Countdown HBD Zai & Start shooting New Movie @ TW <{แตกประเด็นจาก C10564046} ติดต่อทีมงาน

พลุ...สวัสดีวันใหม่ ของเดือน 6 เดือนดี เดือนเกิดของเจ้าบ้านและเดือนกลางปี ^O^ .พลุ

...อีก 9 วันก้อจะถึงวันเกิดของเจ้าบ้าน “ไจ่ไจ๋”  9 June 2011..ซึ่งจะเป็นวันเกิดปีที่อายุครบ 30 ปีเต็ม ถือว่าเป็นหนุ่มเต็มตัวแล้ว..
และปีนี้ก็ยังเป็นปีที่ 10 ของการทำงานในวงการบันเทิงของไจ๋ด้วยค่ะ ถือว่าเป็นวันดี
และวันแห่งความสุขของเจ้าของด้วยนะคะ เรามาร่วมกันนับถอยหลังเพื่อจะส่งคำอวยพรดีๆ พรดีๆ
ให้กับไจ๋ในวันเกิดปีที่ 30 ของไจ๋ที่กำลังจะมาถึงนี้ด้วยกันค่ะ ^_______^

..ตอนนี้ ไจ๋กำลังเริ่มถ่ายทำหนังเรื่องใหม่ “ 新天生一對 (New Match Made in Heaven)   ซึ่งเริ่มถ่ายทำกันไปแล้ว เมื่อวันที่ 30 พ.ค. ที่ผ่านมาค่ะ
ก่อนหน้านี้ก้อได้มีการถ่ายทำและลองชุดของตัวละครในเรื่องซึ่งคือ “ไจ๋ “ที่รับบทเป็นคุณพ่อ
นักแข่งรถมอเตอร์ไซต์ที่มีลูกติดเป็นเสี่ยวเสียวปิ่น พร้อมนักแสดงสาว Ella แห่งวง SHE  
ซึ่งหนังเรื่องนี้ จะถ่ายทำที่ไต้หวันและบางฉากที่เมืองจีนคือเซี้ยงไฮ้ .. ตอนนี้เราก้อต้องติดตามกองถ่ายนี้กันต่อไปนะคะ

...สำหรับหนังเรื่อง “Saving General Yang” หรือ ขุนศึกตระกูลหยาง ที่มีกำหนดถ่ายทำประมาณเดือนสิงหาคมค่ะ  ตอนนั้นก้อมีข่าวออกมาให้ติดตามเป็นระยะๆนะคะ ว่าไจ๋จะได้เล่นเป็นองค์ชายหยางคนที่เท่าไหร่  ต้องติดตามข่าวกันต่อไปค่ะ

... สำหรับ ละครฟอร์มยักษ์ The other shore of 1945”( 彼岸1945)  ก็ยังไม่มีกำหนดออกฉายที่แน่นอน
เพราะต้องรอตัดต่อเป็น 2 เวอร์ชั่น ทั้งของฝั่งไต้หวัน และ ฝั่งจีน ซึ่งคาดว่าฝั่งไต้หวันน่าจะออกฉายก่อน
ประมาณเดือนกรกฎาคมนี้ ตอนนี้มี Trailer ทั้งหมด 4 ตอน ออกมาให้ชมกันแล้ว
โดยหมอทหาร Su Tai Ying เนื้อเรื่องเข้มข้น น่าติดตามมากๆค่ะ อย่าลืมติดตามชมกันให้ได้นะคะ

ตอนนี้ มีข่าวแว่วๆว่าไจ๋อาจจะไปร่วมงาน Shanghai International Film Festival ในวันที่ 11 มิ.ย. นี้
แต่ยังไม่มีข่าวคอนเฟิร์มใดๆ ออกมานะคะ เพราะดูจากตางรางงาน ไจ๋น่าจะถ่ายทำหนังอยู่ค่ะ
พราะที่ข่าวออกมาเนื่องจากผู้กำกับ Live With Fashion เกริ่นๆว่าไจ๋และอลันทัม จะไปร่วมงานค่ะ

อีก 1 เรื่องใหญ่ คือ การเปลี่ยนแปลงเว็บ V.I.C เป็นเว็บใหม่ในวันที่ 9 มิ.ย. นี้ ซึ่งจะต้องมีการ register ใหม่
พร้อมทั้งโอนถ่ายข้อมูลสำหรับสมาชิกเก่า ดังนั้น ติดตามข่าวคราวเป็นระยะๆ นะคะ
ตอนนี้ก้อใกล้วันเกิดไจ๋แล้ว ก้อขอให้ไจ๋มีความสุขในชีวิต และการทำงาน ได้พักผ่อน และขอให้กินอิ่มนอนหลับ
พร้อมที่จะเริ่มต้นงานใหม่ด้วยพลังและการสร้างสรรค์ค่ะ ^__^

พลุ ...สุดท้าย "Let's Support Zai Zai Together"... พลุ

แก้ไขเมื่อ 01 มิ.ย. 54 00:04:11

จากคุณ : Orange_vic
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 54 00:02:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com