Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@@@@@:-)June 7, 2011 With AF Season 7 For PuM V7:-)@@@@@@@ ติดต่อทีมงาน

และแล้วเป็นอีกวันหนึ่ง ที่กระผมมาแย่งพื้นที่ตั้งกระทู้ สำหรับเด็กน้อยของผม แต่ช่วงนี้รู้สึกหวั่นไหวยังไงไม่รู้ ดูออดิชั่น AF 8 อยากบอกว่านี่แหละที่เขาเรียกว่าความสุขของการได้ฟังเพลงเพราะๆ ขอบคุณพระเจ้าที่สร้างสรร เด็กพวกนี้มาให้กระผมได้รับความสุขในรูปแบบหนึ่ง บนโลกนี้

จะบอกว่าดูน้องพวกนี้ ต้องขอพรจากพระเจ้าเลยว่า โปรดประทานความเข้มแข็งให้ลูกด้วยเถิด อย่าให้ลูกมีจิตใจที่หวั่นไหว ฮาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ยุบหนอ พองหนอ โป๊ยเซียนหนอ เอิงหนอ เหวยเหวยหนอ  หูกางหนอ แว๊กกกกกกกกกกมาได้ไง จบกัน จะนอกใจเสียหน่อย อาเมน

เข้า เรื่องดีกว่า จริงๆ ก็อยากถอนหายใจ เหมือนเด็กน้อยสัก 7 ครั้ง เฮ้อ และแล้วคลื่นลูกใหม่ กำลังจะมา และดูท่าทางจะมาแรงเสียด้วย เพราะได้กระแสโปรโมทก่อนเข้าบ้าน การได้พี่ทาทา พี่ดี้ มาถือว่าน้องรุ่น 8 โชคดีมากมาย แถมพี่ดี้ยังเน้นเรื่องทำอย่างไรให้ เด็กพวกนี้ได้เป็นที่รู้จักของคนนอกที่ไม่ได้ติดจานแดงเสียด้วย

นึกถึงหน้าเด็กน้อย ของผมเลย อ๊ากกกกกกกกกก ฝากเด็กน้อยมากความสามารถคนนี้ด้วยคนนะครับพี่ดี้ เลียแข้ง เลียขา แพลบๆ ฮาาาาาาาาาาาาา

จริงๆ ผมดูออดิชั่น AF 8 แล้วบอกตรงๆ ว่ามันมีอะไรจุกอก อยู่เหมือนกัน อาจเพราะ เจ้าปั๋มยังไม่โตพอที่จะแข็งแรง รับอะไรได้มาก หรือว่าผมคิดไปเอง ผมประเภทน้องคนไหนที่เชียร์แล้วยังไม่แข็งแรง เดินจากไปไม่ได้เสียด้วย ขนาดพี่ทาทา แค่มาออดิชั่น ไม่กี่วันยังผูกพันกับพวกเด็กเหล่านั้นเลย แล้วตัวกระผมอ่ะครับเฝ้าติดตาม เขา มาเกือบปี มีหรือจะไม่เกิดอาการแบบพี่ทาทา

บอกตรงๆ ว่าผมแพ้เด็กที่มีพรสวรรค์ทางด้านนี้ และต้องเป็นเด็กมุ่งมั่น ให้เห็น ตลอดที่ผมดู เด็กน้อยคนนี้มา ไม่ว่าเขาได้รับ งานอะไรผมไม่เคยเห็นเขาไม่ทุ่มเทตลอดอยู่ในบ้านเกือบสามเดือน มาถึงเดี่ยวครั้งแรก เพื่อนรักอย่างน้องเกรปถึงกับบ่นว่า เขาไม่ไปไหนด้วย เพราะเสร็จงานก็เอาแต่ซ้อมๆ สำหรับ มินิคอนอย่างเดียว

อยากบอกพี่ทรูว่า คุณพาสายใยเส้นหนึ่งมาให้ผมโดย ที่ผมไม่รู้ตัวเสียแล้วครับ นับถือจริงๆ

มาอ่านผมเพ้อเจ้อกันว่าทำไมผม ถึงรักเด็กคนนี้และทำอะไรหลายๆ อย่างให้เขาอย่างที่ไม่เคยทำให้น้องคนไหน มาก่อน

ปล.แอบทวงบุญคุณนะเนี่ย ฮาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ล้อเล่นนะปั๋มน้อย อย่ากระดิกหูกางขึ้นอีกละ สงสารใบหน้า เดี๋ยวบินได้แย่เลย

แก้ไขเมื่อ 07 มิ.ย. 54 20:17:30

จากคุณ : tarana
เขียนเมื่อ : 7 มิ.ย. 54 20:14:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com