Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++ กระทู้ เพื่อขอโทษจากใจ แฟนคลับ"นท"เดอะสตาร์ ++++{แตกประเด็นจาก C10676456} ติดต่อทีมงาน

หลังจากที่พวกเราเห็นว่าเรื่องชักจะบานปลายใหญ่โตเกินกว่าที่ควรจะเป็นแล้ว

พวกเราจึงลงความเห็นกันว่า ควรจะทำอะไรสักอย่าง...

ขอกล่าวในนามแฟนคลับน้องนท@pantip นะคะ
วัตถุประสงค์ของกระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพื่อ

-ขอโทษค่ะ ขอโทษศิลปินทุกๆคนและแฟนคลับของศิลปินทุกๆคน
ที่คนของพวกเราบางกลุ่มไปกล่าวพาดพิงถึงไม่ว่าจะในเชิงเปรียบเทียบหรือไม่ให้เกียรติต่างๆนานา

การกระทำเหล่านี้พวกเราต้องขอโทษด้วยนะคะ ขอโทษจริงๆ
พวกเราไม่เคยปล่อยและละเลยเรื่องนี้เลย ได้มีการตักเตือนกันมาตลอดตั้งแต่นทอยู่ในช่วงการแข่งขันแล้ว
แต่มันเกินที่เราจะเข้าไปควบคุมจริงๆ อยากให้เข้าใจในจุดนี้ด้วยนะคะ
เพราะเราไม่รู้ว่ากลุ่มคนที่ไปโพสนั้นเป็นแฟนคลับกลุ่มไหน
คนกลุ่มนั้นอาจจะทำไปด้วยเหตุผลใดๆก็แล้วแต่อันนั้นไม่ใช่ประเด็น

ประเด็นอยู่ที่ว่าในเมื่อเรื่องมันเกิดขึ้นแล้ว มีคนไม่พอใจและเห็นว่าเป็นเรื่องที่ไม่เหมาะสม ข้อนี้ยอมรับผิดค่ะ
และจะไม่มีการแก้ตัวใดทั้งสิ้น กระทู้นี้มีแต่คำ"ขอโทษ"ค่ะ
พวกเราในฐานะที่เป็นแฟนคลับนท แค่อยากออกมาแสดงความรับผิดชอบ

ขอออกมาขอโทษแทนทุกๆการกระทำที่ไม่เหมาะและไม่ควรถึงแม้คนเหล่านั้นจะเป็นเพียงกลุ่มเล็กๆก็ตาม
แต่ไม่อยากให้ทุกคนมองว่าพวกเราปล่อยปะละเลย จึงต้องออกมาขอโทษ ณ ที่นี้

ส่วนในเรื่องของการตักเตือนและห้ามปราม
อยากให้รู้ว่าพวกเราทำเต็มที่แล้วจริงๆค่ะ ช่วยกันสุดๆแล้วค่ะ ไม่ว่าผลที่ตามมาจะเป็นอย่างไร
พวกเราก็จะทำต่อไปนะคะ
อย่างเช่นตอนนี้ พวกเรามีการตั้งทีมงานมาคอยดูแลในยูทูป
เพื่อไม่ให้เกิดเหตุการณ์ซ้ำแบบเดิมอีก ถึงแม้อาจจะไม่ทั่วถึงมากนักแต่ก็ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย

ยังขอยืนยันเหมือนเดิมว่า พวกเรารู้สึกผิดและต้องขอโทษในสิ่งที่ไม่เหมาะสมทุกๆเรื่องที่ผ่านมา

อยากให้จบเรื่องนี้ได้แล้วนะคะ พวกเราทราบถึงปัญหาที่เกิดขึ้นแล้ว
แล้วก็จะทำการตักเตือนช่วยกัน ปรับปรุงแก้ไขต่อไปค่ะ

ขอขอบคุณทุกๆคำตักเตือนที่หวังดีและสร้างสรรค์นะคะ

ขออภัยจริงๆคะ ขอโทษแทนแฟนคลับนททุกๆคน

สุดท้ายนี้ อยากฝากถึงแฟนคลับนททุกๆท่าน
"ถ้ารักนทจริง ขอให้ติดตามและสนับสนุนผลงานของนท อย่างสร้างสรรค์และถูกวิธี เพื่อผลดีต่อศิลปินที่คุณรักและครอบครัว ครน.ของเรา"

จากใจ บ้านน.หนู ท.ทหาร@pantip ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 16 มิ.ย. 54 21:47:10

จากคุณ : LOVESATHIKA
เขียนเมื่อ : 15 มิ.ย. 54 21:55:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com