Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตอนนี้มีร้านขาย CD เพลง Classic ร้านไหนแนะนำบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้มีร้านขาย CD เพลง Classic ร้านไหนแนะนำบ้างครับ
จากที่ได้ถามที่ร้าน int int เริ่มจะสั่งเน้น SACD มากขึ้นแทนที่ CD
ในขณะที่ gram นั้นก็มีแผ่นจำนวนหนึ่ง แต่ตอนนี้อาจต้องรอแผ่น lot ใหม่สักพัก (จริงๆเป็นร้านที่มีแผ่นคลาสสิกเยอะสุดเท่าที่ผมเคยซื้อนะครับ และร้านมักจะสั่งแผ่นเด็ดๆติดมาเสมอในทุก lot ครับ)
ร้านที่อมรินทร์มีแผ่นของ chesky/ reference records ซึ่งจะเน้นไปที่แนวอื่นๆมากกว่า

เลยอยากทราบว่ามีร้านไหนอีกไหมครับที่มี CD Classic ขายแบบ walk in เลย ไม่ต้องสั่ง

(เคยมีพี่สมาชิกท่านหนึ่งเคยลงเว็ปแผ่นมือสองที่ขายแบบถูกมากๆ สั่งจากต่างประเทศแบบทีละเยอะๆได้เลย แต่ผมจำกระทู้ไม่ได้ครับ ถ้าไม่สั่งทีละหลายแผ่นจริงๆก็ไม่ค่อยอยากสั่ง เพราะค่าส่งก็ไม่ใช่น้อยๆครับ)

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Tidal
เขียนเมื่อ : 17 มิ.ย. 54 10:29:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com