Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[เรื่องเล่า+รูป] 625 Master Kang Meeting @ GZ ติดต่อทีมงาน

flower ขอเปิดบ้านแปะรูปบรรยากาศงานน้ำชาที่กวางโจวนะค่ะ

อาจจะเล่าอะไรตกหล่นไป รบกวนคุณย่าและ 2 เจ้มาช่วยด้วยนะค่ะhoho
ทราบจากข่าวว่าจะมีงานที่ GZ วันที่ 25 ก็ดีอกดีใจยกใหญ่เพราะคิดถึงเต็มแก่แล้ว...

ก็เลยวางแผนเดินทางแต่งงาน พร้อมกับรายการท่องเที่ยวเพราะไม่เคยไปเที่ยวจีนเลย

loveขอบคุณโปรแกรมเที่ยวนะค่ะคุณย่า + พี่จุ๊ยซ์ที่คอยเป็นล่ามให้ ตามสโลแกน "ไปกะเจ้สบายไป 10 อย่างจริงๆ"

คุณเหยียนเดินทางจากเซี่ยงไฮ้มาที่ GZ เช้าวันงานเลย เช็คไฟล์ทแล้วน่าจะถึงประมาณ 9.30 โมงเช้าพวกเราก็นัดแนะกันที่ล๊อบบี้เพื่อไปรับที่ตอน 8.00 โมงเช้า

รถบัสที่มารับ late (เพิ่งทราบว่าวันนั้นรถบัสที่จองไว้ให้มารับพวกเราที่โรงแรมเกิดปัญหา ก็เลยเสียเวลาติดต่อคันใหม่)

จากโรงแรมไปสนามบินนั่งรถบัสประมาณ 40 นาที พวกเราก็ลุ้นว่าจะไปทันมั้ย เพราะกว่าจะออกจากโรงแรมช้ามากเพราะรอรถคันใหม่มารับ (รถเก่า แถมพี่โชเฟอร์ขับใจเย็นมาก)

2 สาวฮ่องกงที่เป็นคนดูแลก็พูดเชิงขอร้องว่าเร็วกว่านี้อีกได้ป่าว....คนหล่อจะมาถึงสนามบินแล้วนะ  เด๋วเค้าไม่รอคนสวยไปรับจะยุ่ง 555

ไปถึงที่สนามบินก็เดินบ้าง วิ่งบ้าง เพราะเกทที่คุณเหยียนจะออกมาไกลจากที่เราไปถึง.....เช็คที่จอแล้วเครื่องยังไม่ land ค่อยยังชั่ว....

ที่นั่นแฟนซวี่เริ่มมากันเยอะขึ้น ๆ เจ้าหน้าที่ก็เริ่มเดินมาดูและดูเหมือนจะเตรียมคนไว้พอสมควร....

เครื่อง landing คนเริ่มทยอยเดินออกมา....แต่ไม่ยักกะมีคนหล่อออกมาแฮะ...สุดท้ายแฟนซวี่ที่เข้าข้างในได้ออกมาบอกว่าซวี่ออกทาง VIP

แก้ไขเมื่อ 28 มิ.ย. 54 22:43:03

จากคุณ : Neeny
เขียนเมื่อ : 28 มิ.ย. 54 22:04:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com