Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

งานฌาปนกิจพี่ไก่ ฝากบอกต่อแฟนๆพี่ไก่ ไคโจบราเธอร์สด้วยนะคะ T^T ติดต่อทีมงาน

เห็นมีกระทู้แฟนเพลงพี่ไก่มาไว้อาลัย.. T^T เลยอยากฝากประชาสัมพันธ์แฟนๆเพลง ไคโจบราเธอรส์ช่วยกระจายข่าวด้วยนะคะ

พี่ไก่ของพวกเราจากพวกเราไปแล้วด้วยโรคหอบหืด เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา เย็นนี้จะสวดเป็นคืนสุดท้าย เวลา ๑๙.๐๐ น. (หนึ่งทุ่ม) ที่วัดจันทร์สโมสร บางกระบือ (วัดอยู่ข้างๆแม็คโครบางกระบือ) ฌาปนกิจวันพฤหัสบดีที่ ๗ กรกฏาคม เวลา ๑๖.๓๐ น. (สี่โมงครึ่ง) ใครว่างขอเชิญนะคะ มาร่วมไว้อาลัยแกเป็นครั้งสุดท้าย บรรยากาศงานมีครอบครัว เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ในวงการเพลงของพี่ไก่มาร่วมงานกันอย่างอบอุ่น เสียดายที่แกไม่ได้เห็นว่าเพื่อนมาเยอะมากมายแค่ไหน.. T^T เมื่อวันอาทิตย์ยังคุยกันอยู่ว่าจะนัดร้องคาราโอเกะ เมื่อก่อนแกชอบร้องเพลงหมีแพนด้าแล้วพวกเราชอบแซวแก ยังไม่ัทันถึงวันเสาร์แกก็ไม่อยู่กับเราแล้ว T^T

ก่อนเสียชีวิต พี่ไก่ได้ทำเพลงให้เพื่อนๆที่ฝันอยากจะได้มีอัลบั้มเป็นของตัวเอง และแกได้ร่วมทำเพลงกับนักดนตรีหลายๆคน ในงานมีซีดีผลงานของแกด้วยนะคะ เมื่อวานก็มีพี่ๆน้องๆ ร่วมกันอุดหนุนผลงานของแกเพื่อสมทบเป็นทุนการศึกษาแก่น้องเอมมี่และน้องชาย (ไม่ได้เอามาขายแต่เพื่อนๆร่วมกันอุดหนุนเพื่อเป็นรายได้ให้แก่ทายาทของพี่ไก่ค่ะ)

ในงานเมื่อคืนเค้าเปิดเพลงที่แกร้อง พอได้ยินเสียงแกก็อดคิดถึงไม่ได้ สงสารลูกสาวแกที่ยืนร้องไห้อยู่มากๆ เมื่อก่อนเค้าร้องเพลงคู่กันพ่อลูกบ่อยๆ T^T เศร้า..

ส่วนผลงานที่ยังทำค้างไว้กับอัลบั้มใหม่ของไคโจบราเธอรส์ ริชาิร์ดกำลังทำให้เสร็จอย่างเร็วที่สุดเพื่อพี่ไก่ และรายได้ส่วนหนึ่งจะมอบให้ครอบครัวพี่ไก่ ขอให้แฟนๆรอติดตามผลวานสุดท้ายของแกด้วยนะคะ

พี่ไก่

หากพี่รับรู้ได้ หนูอยากขอบคุณที่พี่มอบความสุขผ่านเสียงเพลงให้เรามานาน พี่จะอยู่ในใจของพวกเราเสมอนะ...

ด้วยรักและคิดถึง

เทียน

ป.ล. แก้เวลาเผานะคะ จากห้าโมงเย็นเป็นสี่โมงครึ่ง เพิ่งแจ้งเมื่อกี้เพราะคุณอาพี่ไก่ต้องรีบกลับใต้ค่ะ

ใครบอกเพื่อนๆไปแล้วฝากแก้เวลาด้วยนะะคะ ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 54 20:43:00

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 54 18:20:25

จากคุณ : เมื่อไหร่จะได้ไปเที่ยวอีกคะ
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 54 16:26:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com