Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อืม. พี่เบิร์ด. ครับ. ผมว่าพี่น่าจะหยุดแสดงคอนเสริท ซัก 4-5 ปี น่าจะโอเค นะ ติดต่อทีมงาน

เพิ่งได้ดูแผ่นคอนฯอาสาสนุก
รู้สึกว่าพีเบิร์ดกับทาง แกรมมี่จะกอบโกย มากไปหน่อยนะครับ
เริ่มจากโปรดั๊กชั่น. ที่แทบจะเหมือน คอนฯเพลงลูกทุ่ง
แถมไม่มีอะไร ที่ครีเอท หรือสร้างความอระทับใจอะไรเลย
เพลงก็ไม่มีอะไรน่าสนใจ. เข้าใจว่าเป็นคอนฯสำหรับอัลบั้มใหม่
เลยมีเพลงใหม่เยอะหน่อย( นี่ขนาดเยอะแล้วนะ นับดูได้6-7เพลง)
แขกรับเชิญ คุณ สินจัย. มาร้องเพลง บุบเพสันนิวาส.
อารมณ์ไหนกันครับ. งง
ช่วงเพลง นับแกะ. ผมไม่อยากจะนึกบรรยากาศจริงๆในคอนฯ
คนดูในนั้นคงนั่งเบื่อมากๆเพื่อรอ พี่เบิร์ด เปลี่ยนชุด และพักหายใจ

แต่พอมีเพลงเก่า. มันกลับน่าเบือใปหมด เพราะคอนคราวที่แล้ว
เพิ่งจะขนมาร้องเพียบๆ. ยังจำความรู้สึกได้ดี
อย่าทำคอนฯแบบตีหัวเข้าบ้านอีกเลยนะครับ
คือไม่ได้ อคติ กับพี่ เบิร์ด นะครับ เพราะเคยไปดูสดมาแล้ว
แสะเฝ้ารอดู คอนฯนี้มากๆ.  
แต่ผมว่า พี่มีคอนถี่ไปหน่อยอะครับ. นี่ก็จะจัด อังกอร์. อีกแล้ว
ใช่ครับ. บัตรขายหมดแน่นอน.  แต่....
ถ้าจะเร่งกอบโกยแบบนี้. ผมว่ามันจะกลายเป็นตำนานที่ไม่น่าจดจำ
เท่าไหร่ อะครับ
ยังไงเว้นระยะให้คนคิดถึงบ้างก็ดีนะครับ
คนดูส่วนหนึ่งคงไม่คิดอะไร. ขอแค่เห็นพี่ในคอนฯก็มีความสุขแล้ว
แต่ในอนาคตคนส่วนนี้ก็คงค่อยๆหายไป
เพราะมันน่าเบื่อ อะครับ
ยังไงทีมงานน่าจะให้อะไรใหม่ๆกับแฟนๆเหล่านี้บ้าง
ไม่ใช่หากิน กับแฟนๆเหล่านี้ ที่รัก. พี่เบิร์ด. ด้วยความบริสุทธิใจ
และเทปบันทึกคอนฯชุดนี้. เสียงพี่เบิร์ด. ไปซะแล้ว
ไม่เข้าใจว่า รอบที่เสียงยังดีๆทำไมไม่บันทึก มาให้ดู
คุณใช้งาน. ศิลปิน. หนักไปไหม.  
จะกอบโกยโดยไม่ใส่ใจคุณภาพกันเลยหรือ.....

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ค. 54 12:59:46

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ค. 54 12:57:37

จากคุณ : chan ty
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 54 12:48:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com