Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ความในใจก่อนตาย] จากปริเตมิ....... ถึงเพื่อนๆเฉลิมกรุง [ย้ายจาก : บันเทิงอื่นๆ] ติดต่อทีมงาน

ออกตัวขออภัยก่อนนะครับ หากผิดกลุ่ม
ขอความกรุณาอย่าเพิ่งลบ อย่าเพิ่งย้ายเลยครับ

ผมรักพันทิปมาก รักเฉลิมกรุง และที่มากที่สุดก็คือเพื่อนๆสมาชิกในนี้
มีความเป็นสังคมออนไลน์ที่มีคุณภาพ ที่ทำให้ผมชอบที่จะเข้ามาดู มาแจม และเข้าเว็บนี้แทบทุกครั้งที่เปิดคอมพ์
มีความทรงจำดีดีมากมายในห้องนี้ ให้ผมมีความสุขทุกครั้งเวลานึกถึง

แต่ความทรงจำและความสุขเหล่านั้น อาจจะอยู่กับผมได้อีกเพียงไม่กี่เดือนก่อนที่ทุกอย่างจะดับวูบลงไปพร้อมๆกับลมหายใจของผม

เมื่อผลตรวจออกมาแน่ชัดแล้วว่าผมเป็น "มะเร็งสมอง"และคงใช้ชีวิตประจำวันแบบคนปกติได้อีกไม่เกิน6เดือนหรือน้อยกว่านั้น บางครั้งสังเกตตัวเองสมองจะชาไปเฉยๆเหมือนวูบๆไป .. บางครั้งปวดหัวข้างในกระโหลกแทบแตก

ผมโพสกระทู้น้อยลงมากครับช่วงนี้ จะอ่านและตามฟังเพลงแนะนำซะส่วนใหญ่ (ไม่มีชื่อยาวๆให้แซวให้ออกทะเลไปพักใหญ่)

ก่อนที่สมองจะตายลงไป ผมบอกตัวเองเสมอว่า สิ่งนึงที่ไม่อยากลืมเลยคือคุณพ่อ-แม่ และผู้มีพระคุณของผมที่ยังทดแทนใจกันไม่หมด
ส่วนด้านความสุขที่ไม่อยากให้เลือนไปคือความทรงจำของเรื่องราวต่างๆในเว็บพันทิปนี้ และห้องเฉลิมกรุงนี้

ผมนอนร้องไห้แทบทุกคืน ผมกลัวครับ .. กลัวว่าเมื่อวันที่สมองไม่รับอะไรแล้ว ผมจะซึมซับความสุขที่นี่ไม่ได้อีก

.....

ขอพักนิดนึงนะครับ ปวดหัวจัง  จะพิมต่อแต่ไม่ไหวครับ ขอกดส่งกระทู้ก่อน แล้วผมขอทานยาสักครู่นะครับ ..  

กำลังจะถึงสำคัญที่จะปรึกษาเพื่อนๆสมาชิกพอดี   แต่ไม่ไหวครับ ปวดมาก

เดี๋ยวผมมาต่อนะครับ   ....
----------------------------------------------------------------------------------

(แก้ไข 16/7/54) **ขออณุญาติเพิ่มเติม คห.43
                                             และ  คห.118

ปล. กำลังใจจากชาวพันทิปเยอะมากจริงๆครับ ผมไม่เคยได้รับจากที่ไหนมาก่อน
สังคมที่นี่น่ารัก อบอุ่น และดีมากๆจริงๆนะครับ

ผมprintออกมาอ่านและเก็บมาเป็นกำลังให้หัวใจทุกข้อความนะครับ
หากคำใดสื่อถึงคำขอบคุณที่มากที่สุดที่คนคนนึงจะบอกแก่เพื่อนๆได้ ผมขอให้คำๆนั้นตอบแทนจากใจ
ขอคารวะด้วยใจครับผม
ขอกำลังใจที่ส่งมา ได้ทำหน้าที่ของมันจนสมบูรณ์แล้ว ก็แปรเปลี่ยนไปเป็นกำลังใจและสิ่งดีดีตอบแทนเพื่อนๆด้วยเช่นกันครับ
---------------------------------------------------------------------------------
(แก้ไข 16/7/54 เวลา15.45น.) ฝากขอช่วยโหวตกระทู้นี้
http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C10818742/C10818742.html#2    ให้ขึ้นแนะนำด้วยนะครับ
ผมกลัวจะเสร็จภารกิจไม่ทันกับเวลาที่เหลืออยู่ ..

---------------------------------------------------------------------------------
(แก้ไข 16/7/54 เวลา 15.55น.)ขออณุญาติPrint ทุกล็อกอินทั้งในกิฟ และในทุก คห.มานะครับ หลายคำแนะนำสอนผมให้มีเวลาได้เข้าวัด ทำบุญ ปฎิบัติมากขึ้น
ผมตั้งใจว่าทุกครั้งหลังสวดมนต์ ผมตั้งใจว่าจะแผ่เมตตาจิตให้กุศลที่เกิดจากการทำบุญ สวดมนต์ จะได้เอ่ยชื่อล็อกอินแล้วไปถึงเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านครับ
--------------------------------------------------------------------------------

**เพิ่มเติมคำขอบคุณจากใจให้เพื่อนๆพี่น้องสมาชิกทุกท่านนะครับ ไว้ที่คห.608  เพราะได้รับกำลังใจจากทุกๆคน ผมจึงมีวันนี้ วันที่เข้มแข็งได้อีก .. ขอได้รับการคาราวะอย่างที่สุดครับ จากใจ .. ขอบคุณนะครับ
----------------------------------------------------------------------------
(แก้ไขเพิ่มเติม 25/07/2554 )

**** ขอบคุณ และอัพเดทอาการ ที่คห. 768 ครับผม ****

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ค. 54 18:39:31

แก้ไขเมื่อ 19 ก.ค. 54 23:48:49

แก้ไขเมื่อ 19 ก.ค. 54 23:45:50

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ค. 54 15:56:35

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ค. 54 15:50:26

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ค. 54 10:52:10

จากคุณ : ปริเตมิโซยะมัสเชนเฟโบราซิเมียส
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 54 22:00:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com