Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอเพลงง่ายๆ สำหรับกีต้าร์มือใหม่มากกก...หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

1.เพิ่งซื้อกีต้าร์มาได้วันเดียวค่ะ

อยากได้เพลงง่ายๆ มาหัดตีคอร์ดหน่อยค่ะ

รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

2. ไปเจอเพลง เกือบ มาค่ะ มีอยู่ 5 คอร์ด เพลงนี้ยากไปมั้ยคะ
http://chordtabs.in.th/song.php?posttype=webmaster&song_id=3118

สงสัยคอร์ด G#M  , B, F#M ค่ะต้องวางนิ้วไหนยังไงหรอคะ
ดูจากรูปคอร์ดแล้วงงๆ ว่าแถบดำๆ ความหมายคืออะไรหรอคะ

3. ซื้อแผ่นคอร์ดมาค่ะ สงสัยว่าบางคอร์ดที่เป็นจุดดำๆ 5 จุดหมายถึงวางกี่นิ้วหรอคะ 5 นิ้วเลยหรอ? เช่น คอร์ด G รบกวนแนะนำการวางนิ้วให้หน่อยค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่กรุณามากๆนะคะ

จากคุณ : LessyLady
เขียนเมื่อ : 11 ส.ค. 54 22:36:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com