Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review แบบขอดเกล็ด แล่เนื้อ แล้วย่างชิม ทั้งเพลงและแพกเกจ กับ "ปลานิลเต็มบ้าน อัลบั้ม ปล่อยปลา" ติดต่อทีมงาน

ว่าจะเขียนตั้งแต่หลายวันก่อน ทำไมสุดท้ายก็เข้าอิหรอบ ปั่นเองวันอาทิตย์เหมือนกระทู้ ช.ชวนฟัง ก็ไม่รู้ ฮ่าๆ

- - - - - - - -

จริงๆผมน่าจะได้ทั้งอัลบั้ม พร้อมเจอศิลปินแบบตัวเป็นๆด้วยซ้ำ เนื่องจากทาง FB วงบอกว่า วันพฤหัสบดีที่ 11 ที่ผ่านมา ทางวงจะเอาซีดีไปขายพร้อมแจกลายเซ็นกลางสยามตอน 5 โมง ผมก็ดีใจ เพราะจะได้ซื้ออัลบั้มนี้ซะที แถมเจอศิลปินด้วย แต่กลายเป็นว่า กว่าผมจะไปถึงสยามก็ 5 โมงครึ่ง เพราะฝนตกรถติด พอไปถึงก็ยืนๆด้อมๆมองๆ ตรงพิกัดนัดพบหลายนาที เดินวนแถวนั้นก็ไม่เจอ พอดีผ่านร้าน อินเตอร์ ที่ย้ายจากโรงหนังสยามที่ถูกไฟไหม้ มาตั้งร้านห้องเล็กๆ ในซอย 3 แล้วพบว่ามีแผ่นนี้ขาย เลยหยิบฉวยมาอย่างไม่ลังเล เพราะคิดว่าคงมาแล้ว กลับไปแล้ว เลยซื้อแล้วออกมาจากที่นั่น

......แต่ชั่วโมงถัดมา พอผมออกจากสยาม ก็อ่าน FB แล้วพบว่าทางวงเพิ่งมา มาสายกว่าผมอีก ฮาาาาาาา

แต่นั่นก็ไม่สำคัญครับ สุดท้าย ผมก็ได้ซีดีอัลบั้ม ปล่อยปลา ของวง ปลานิลเต็มบ้าน มาจนได้ ด้วย Package รูปปลาสีดำ ที่น่ารัก แต่ดูเหมือนบอบบางอันนี้ ที่ตอนแรกผมจับๆแล้วคิดว่า จะทนเหรอ สวยแค่ภายนอกหรือเปล่า แต่พอแกะดูพบว่า Package ข้างในมันโอเคเลย อีกทั้งตัวเพลงในอัลบั้มนี้ก็ควรค่าแนะนำด้วย เลยขอนำปลานิลตัวนี้ มาขอดเกล็ด แล่เนื้อ แล้วชิมว่าเป็นยังไงดูครับ

จากคุณ : -นักเลงเพลงสยาม-
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 54 00:09:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com