Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามฉายาของหนุ่มๆใน 2pm ค่ะ ฮอตเทต ไทย ช่วยตอบหน่อยนะ ติดต่อทีมงาน

เพิ่งได้มาติดตาม 2pm ค่ะ ช่วงนี้เลยได้ดูคลิปตามที่ต่างๆ บ่อยๆ

ทีนี้พออ่าน comment แต่ละคนแล้ว ก็งงๆค่ะ ว่าหมายถึงใคร แต่พออ่านๆไป ก็พอจะรู้ เช่น

เหมียว คือ แทคยอน
ด้ง คือ อูยอง

ก็เลยสงสัยค่ะว่า

1. ฉายาแต่ละคนมาได้ยังไง แล้วรู้กันเฉพาะฮอตเทตไทยใช่ไหม?
2. ตัวศิลปินเค้ารู้หรือเปล่าอ่ะ?
3. คนอื่นๆในวงมีฉายาอะไรอีกไหม?
4. ต่างประเทศอื่นๆ หรือในเกาหลี เค้ามีฉายาอื่นๆไหม?

ถามมากหน่อยค่ะ เวลาไปอ่าน หรือดูเรื่องราวของหนุ่มๆ จะได้ลึกซึ้งยิ่งขึ้น

ปล.พาหนุ่มๆมาขอบคุณล่วงหน้าค่ะ (จาก men's health อาจเก่าแล้ว แต่ก็ยังไม่เบื่อใช่ไหมคะ)

จากคุณ : creus
เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 54 22:35:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com