Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เด็กต่างจังหวัดคนนี้ขอขอบคุณ Raptor มากครับ ติดต่อทีมงาน

สมัยเด็กๆผมเป็นแฟนเพลงอาร์เอสแบบสุดๆเหมือนอีกหลายคนในวัยเดียวกับผมครับ ทั้ง แร็พเตอร์ พี่เต๋า พี่หนุ่ม พี่นุ๊ก พี่ทัช ลิฟท์ กับ ออย และอื่นๆมากมาย แต่ด้วยที่ผมตอนนั้นยังเด็กมาก แถมอยู่ต่างจังหวัด การที่จะได้ดูคอนเสิร์ตสดๆของซักศิลปินที่ว่ามานี่แทบเป็นไปไม่ได้เลย ก็ได้แต่ดูตามทีวีที่ถ่ายทอดสดฟรีคอนเสิร์ต เสาร์ อาทิตย์ ดูบันทึกการแสดงสดคอนเสิร์ตใหญ่ต่างๆตามวีดีโอ นั่งฟังเทปของพวกเค้า หรือดูมิวสิควีดีโอตามทีวี และได้แต่ฝันว่าจะได้มีโอกาสได้เจอตัวจริงๆ ได้ไปดูการแสดงสดๆ สักที

จนผ่านยุคนั้นมา ผมได้มาเรียนมาทำงานในเมือง ได้มีโอกาสดูคอนเสริต์ต่างๆ ทั้งไทย และ ต่างประเทศ แต่ก็ยังไม่มีอะไรมาเติมเต็มความฝันที่จะได้ดู คอนแร็พเตอร์ ลิฟท์ กับ ออย หรือนักร้องที่เราคลั่งไคล้ในสมัยเด็ก เพราะ การที่เค้าเหล่านั้นจะมาเปิดคอนเสริต์ใหญ่มันเป็นอดีตไปแล้ว  

แต่ Raptor 2011 the concert ทำฝันผมให้เป็นจริงครับ ผมได้อยู่ในบรรยากาศคอนเสริต์ของแร็พเตอร์แบบที่ผมได้แต่เห็นในทีวีในวัยเด็ก ผมได้ร้องตามเพลงของลิฟท์กับออยสดๆ จากที่ผมได้แต่ฟังและร้องตามในเทปคาสเซ็ต  ในรูปแบบบนเวที ที่เสื้อผ้าหน้าผม และ ท่าเต้นของพี่ๆ เหมือนย้อนยุคกลับไป ถึงแม้ว่าสิ่งเหล่านี้จะเกิดขึ้นกับผมในวัยทำงาน แต่มันเหมือนได้แต่งเติมสิ่งที่ขาดหายของผมในวัยเด็กครับ

ขอขอบคุณ Raptor 2011 the concert มากนะครับ ที่ทำให้ผมมีประสบการณ์การชม คอนเสิร์ตสมัยอาร์เอสยุครุ่งเรืองสุดๆ ผมมีความสุขมากครับ

ปล. หลุยส์ กับ จอนนี่ ทำได้ดีจริงๆครับ ทั้งร้องทั้งเต้น ดนตรีแบ็คอัพ ก็เพราะมาก ตื้นตันครับ

จากคุณ : เดินหรือวิ่ง
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 54 02:22:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com