Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[RAPTOR2011] แค่อยากให้รู้ว่าเธอ..มีความหมายและสำคัญสำหรับ...พวกเราทุกคนครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดี "เพื่อน" ทุกคนของผมที่ได้กดเข้ามาดูกระทู้นี้นะครับ
ผมเหมาพวกคุณทั้งหมดเป็นเพื่อนของผมแล้ว ไม่ว่าจะเป็นคนที่เข้ามาดูที่นี่ หรือผู้คนอีก 9999 คนที่ไปดูคอนเสิร์ต
รวมทั้งแฟนเพลงอีกจำนวนมหาศาลที่คงคิดถึงและรักแร็พเตอร์ไม่แพ้พวกเรา แต่ไม่มีโอกาสได้ไปดูคอนเสิร์ต
พวกคุณทุกคนก็คือเพื่อนของเรา
คอนเสิร์ตของแร็พเตอร์ก็ผ่านไปแล้วทั้งสองรอบ เสาร์อาทิตย์ เห็นคนอื่นเขียนกระทู้กันไปแล้วมากมาย
ก็เลยตั้งใจว่าจะเขียนช้าหน่อย เพราะไม่รู้จะเขียนอะไร คนอื่นเอาไปเล่าหมดแล้ว รู้สึกเหมือนโดนแย่งจ็อบฮ่าฮ่าฮ่า

**ข้อแนะนำในการอ่านกระทู้ : กรุณาเปิดเพลงแร็พเตอร์ทุกอัลบั้ม ตั้งshuffleไว้แล้วให้มันคลอไป ตลอดการอ่านกระทู้นี้ครับ**

กระทู้นี้ก็คงจะเป็นการบรรยายความรู้สึกต่างๆที่ได้รับจากการได้ไปชมคอนเสิร์ตแร็พเตอร์ครั้งแรกในชีวิตของผม
มีหลายๆอย่างเกิดขึ้นมากมาย..แง่มุมที่ผมไม่เคยพบ ความรู้สึกที่ได้เจอของจริง มีอะไรอยากเล่าเพียบ
ก็คงจะเหมือนและแตกต่างกับกระทู้อื่นๆบ้างนิดหน่อย ยังไงก็ลองอ่านดูนะครับ นี่เป็นมุมมองของคนที่ถวายวิญญาณให้แร็พเตอร์อีกคนหนึ่ง
ซึ่งก็จะต่างจากกระทู้อื่นๆเพราะผมเป็นผู้ชาย แถมเป็นผู้ชายแท้ๆด้วยไม่ได้เกย์
(เห็นมีบาง คห สงสัยว่าเค้าจะเป็นผู้ชายแท้คนเดียวรึเปล่าที่บ้าแร็พเตอร์ฮ่าฮ่าฮ่า)

ส่วนใหญ่ก็จะเป็นเรื่องเล่าที่ต่างออกไป เป็นมุมที่ผมประสบมาและเกี่ยวกับคอนเสิร์ตครั้งนี้เท่านั้น
จะไม่ค่อยอ้างอิงfactหรือข้อมูลอะไรมากมาย เป็นแบบ"เพื่อนเล่าให้เพื่อนฟัง"มากกว่า ถ้าเป็นพวกความทรงจำเก่าๆ
หรือรายละเอียดที่เกี่ยวข้องก็จะเล่าๆไว้บ้างแล้วในกระทู้ก่อนที่เคยเขียนไว้เมื่อตอนต้นปีต่อกับกระทู้คลิปที่วินเทจที่ขึ้นแนะนำเลย

ความทรงจำที่เคยเป็นแรงบันดาลใจ 13ปีผ่านไปยังคิดถึงเธอ....."Raptor"

ขอขอบคุณแรงบันดาลใจจากกระทู้คุณ หัตถาครองพิภพ สำหรับข้อมูลต่างๆและแง่มุมที่ดีด้วยครับ
เอ๊ะ.. คุ้นๆ ฮ่าฮ่าฮ่า
ขอบคุณทีมงานพันทิป(สุดสวย)ด้วยครับที่อุตส่าห์ไปขุดกลับมาให้ผม-/\- นึกว่ากระทู้จะไม่รอดเสียแล้ว เอาไว้ใช้อ่านได้อีกนาน

ยังไงกระทู้นี้ก็อ่านเพลินๆแก้อาการแร็พเตอร์ซินโดรมนะครับ รู้นะว่าเป็นเหมือนกัน
อาจจะไม่ได้ต่างจากกระทู้อื่นมากมาย แต่ก็เป็นความรู้สึกส่วนตัวของผมที่นึกขึ้นมาได้- -
หลังจากอ่านกระทู้ของคุณ ทาสผู้ซื่อสัตย์ของท่านซิเรียส แล้ว ถึงแม้ภาษาอังกฤษผมจะอ่อนปวกเปียกขนาดไหน
แต่เดี๋ยวจะลองพิมพ์ภาษาอังกฤษติดๆเอาไว้เหมือนเป็นmain topicในแต่ละพารากราฟไว้หน่อยละกันครับ
เผื่อJoniกับLouisจะได้เห็นกระทู้นี้ผ่านตา
ผมก็มีข้อความบางอย่างที่อยากส่งตรงถึงพวกคุณสองคนผู้เป็น "ที่รัก" ของพวกเราเหมือนกัน
(grammarผิด vocabมั่วก็อย่าว่าเค้าเลยนะ เค้าอาย-/\-)

ขอขอบคุณภาพทุกภาพในกระทู้นี้ จากเซตภาพสวยๆของ พี่ตู่ มหัสนัย ลิ่วเฉลิมวงศ์ Mahassanai Lewchalermwongse นะครับ หลังไมค์ไปขอแกมาใช้เรียบร้อยแล้ว
ขอขอบคุณข้อมูลดีๆจากเพจหลายๆเพจในfacebook
Raptorfanclub << เพจนี้ภาพสวย+เยอะมากๆครับ ข้อมูลปึ้ก แนะนำให้ไปกดไลค์กันได้เลยสำหรับแฟนแร็พเตอร์
Raptor 2011 concert
Raptor fan project
และเพจ
สาวกRSยุคล่าอาณานิคม (RS 90's era FC)
อันนี้ดีจริง ฮ่าฮ่าฮ่า
ขอบคุณครับ-/\-

ปล. รบกวนเก็บเข้าคลังกระทู้ให้ด้วยนะครับผม จะได้มีไว้อ่านแก้คิดถึงกันนานๆ

บังเอิญอ่านกระทู้นึงด้านล่างๆ และดีใจมากเลยที่มีคนคิดเหมือนกัน
คอนเสิร์ตนี้ พอจบลงเราไม่ได้เศร้าหรือเสียใจเหมือนตอนGoodbyeเลย  
ไม่มีความรู้สึกที่เหมือนกับว่า จะไม่ได้เห็นเขาทั้งสองคนยืนอยู่ด้วยกันอีกแล้ว
ไม่มีความรู้สึกเหงาหรือเปล่าเปลี่ยว เหมือนสิ่งสำคัญในชีวิตอย่างหนึ่งกำลังจะหายไป
ไม่มีความรู้สึกที่ใจจะขาด เหมือนเมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว......

"เพราะพวกเรารู้แล้วว่า แร็พเตอร์ไม่เคยหายไปที่ไหนทั้งนั้น แต่ยังคงอยู่ในหัวใจและความรู้สึกของพวกเราตลอดเวลา"

In our hearts, In our souls...
Joni Anwar & Louis Scott

แก้ไขเมื่อ 06 ต.ค. 54 11:29:57

จากคุณ : หัตถาครองพิภพ
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 54 05:26:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com