Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สิ้นสุดการรอคอย (@SM_TRUE) ยืนยัน ปีหน้ามีคอนเสิร์ตสาวๆ SNSD ในเมืองไทยแน่นอน ติดต่อทีมงาน

SM True ตอบข้อข้องใจ ครั้งที่ 1 (13 ตุลา 54)

1.     ถาม : คอนเสริต์ของ Girls’ Generation จะจัดขึ้นที่เมืองไทยมั้ยค่ะ?
ตอบ : ทางเราขอบอกน้องๆได้เลยว่า เตรียมตัว เตรียมใจเจอสาวๆในปี 2012 หน้าแน่นอนค่ะ  แต่เรื่องวันและสถานที่จัดนั้น ตอนนี้ทาง S.M. Entertainment กำลังประสานงานและเคลียร์คิวของสาวๆให้ประเทศไทยอยู่นะคะ แต่รับรองว่าได้เจอกันปีหน้าแน่นอนค่ะ (สบายใจได้เลย)

2.     ถามซีดีที่วางขายและจัดจำหน่ายในประเทศไทย จะนับเข้าชาร์ทที่เกาหลีมั้ยค่ะ?
ตอบ : ซีดีทุกชุดที่ขายในประเทศไทยภายใต้ค่าย SM True นั้น จะนับรวมเป็นยอดของประเทศไทยค่ะ ไม่นับเข้าชาร์ทเกาหลี แต่ยังไงก็ตามอัลบั้มทุกอัลบั้มที่ผลิตขึ้นภายใต้บริษัท SM True นั้น ยอดจำหน่ายจะถูก Report ไปยัง S.M.  Entertainment โดยตรง เพื่อแสดงถึงพลังและศักยภาพในการสนับสนุนของแฟนคลับชาวไทย
ซึ่งการที่เรามียอดขายที่สวยงามไม่แพ้ที่เกาหลีและประเทศอื่นนั้นถือว่าสำคัญมากค่ะ เพราะจะเป็น 1 ในเครื่องยืนยัน ที่สร้างความเชื่อมั่นให้กับ S.M.  Entertainment เกี่ยวกับฐานแฟนคลับในประเทศไทยและมีผลอย่างมากต่อการพิจารณานำศิลปิน S.M.  Entertainment มาทำกิจกรรมในประเทศไทยบ่อยขึ้นค่ะ และที่สำคัญเป็นการสร้างกำลังใจให้ศิลปินทุกวงในนามของแฟนคลับชาวไทยด้วยค่ะ อย่าลืมว่า S.M.Entertainment จะทราบว่าศิลปินวงไหนดังในประเทศไทย ก็ใช้วิธีดูจากยอดขายของ SM True นี่แหละค่ะ หวังว่าจะหายสงสัยกันพอสมควรนะคะ :)

cr. FB SM True [from FB SMTRUE STAFF]

จากคุณ : amen 23
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 54 19:14:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com