Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(เลียนแบบกระทู้ข้างล่าง)เรื่องขำๆที่ฟังแล้วหงายเงิบ(ของผม) ติดต่อทีมงาน

พอดีได้กระทู้ของคุณsoo2yeonแล้วนึกถึงเรื่องที่ตัวเองเจอมาแถมมีตั้ง2เรื่อง เลยเอามาเล่าให้ฟัง อยากรู้ว่ามีใครเคยเจอแบบผมรึป่าว?

เรื่องแรกคือที่บ้านผม มีคนที่ชอบเกาหลีแค่2คนคือผมกับอาผม แต่อาผมชอบดูละครเกาหลี ไม่ได้ชอบฟังเพลงแต่ก็รู้ว่าผมชอบโซชิ แล้วที่นี่ทั้งวงอาผมรู้จักอยู่แค่เจสสิก้ากับทิฟฟานี่ แล้ววันหนึ่งเมื่อประมาณปี52อาผมก็มาบอกผมว่าเห็นทิฟฟานี่จะไปเล่นละครเวทีเรื่อง"Legally Blonde" ผมก็เอ๋อไปเลย แบบที่อ่านข่าวมันเจสสิก้าไม่ใช่เหรอที่ไปเล่น ผมก็เลยถามไปว่าใช่ทิฟฟานี่หรอ อาผมก็บอกว่า"ก็คนที่ผมยาวๆสีทองไง ที่หน้าหยิ่งๆอะ"ผมก็เลยรู้ว่าที่อาผมพูดถึงนะคือเจสสิก้า ผมก็เลยบอกว่านั่นนะเจสสิก้า ทิฟฟานี่คืออีกคน อาผมก็บอก อ้าวเหรอนึกว่าคนนี่ชื่อทิฟฟานี่ ผมก็คิดว่าแล้วที่คุยกันบ่อยๆก่อนหน้านี่หมายถึงเจสสิก้าหรือทิฟฟานี่กันแน่วะ =_='

อีกเรื่องคือเมื่อประมาณปี่ที่แล้วผมนั่งคุยกับเพื่อนเรื่องเพลงเกาหลีอยู่ ประมาณว่าชอบเพลงไร วงไรบ้าง ผมก็บอกว่าชอบoh SNSD อยู่ดีๆเพื่อนก็บอกว่า"เฮ้ย วงนี่ตรูก็ชอบวะ ที่ร้องเพลงBopeep Bopeepใช่ปะ" ผมก็เอ๋ออีกแล้ว Bopeep Bopeepมันทีอาร่าไม่ใช่หรอวะ ผมขี้เกียจเถียงก็เลยปล่อยๆ ไม่รู้ว่าจนตอนนี้เพื่อนผมมันจะยังคิดว่าSNSDคือทีอาร่าอยู่รึป่าว^^

Edit:ตั้งนานละยังเขียนBopeep Bopeepไม่ถูกซักที

แก้ไขเมื่อ 22 ต.ค. 54 03:51:10

แก้ไขเมื่อ 22 ต.ค. 54 03:47:07

จากคุณ : Anti YongSeo
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 54 03:40:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com