Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ต้องไปร้องเพลงในงานแต่งงาน ควรร้องเพลงอะไรบ้างคะ ติดต่อทีมงาน

พอดีมีลูกค้าที่ร้านจ้างไปร้องเพลงในงานแต่งงานเค้าค่ะ
แต่ว่านึกไม่ออกแล้วว่าควรจะมีเพลงอะไรบ้าง
อยากได้เพลงผู้หญิงเยอะๆหน่อย กับเพลงคู่
แล้วก็เพลงผู้ชายด้วยบ้างค่ะ มีนักร้องชายไปด้วย
เพลงแนวสบายๆค่ะ เป็นปาร์ตี้แต่งงานชิลๆกับเพื่อนๆคู่บ่าวสาว
เล่นเป็นโฟล์คซองค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

อ้อ เพลงสากลด้วยก็ดีค่ะ

ตอนนี้เพลงที่คิดไว้ว่าจะเล่นมี

หากันจนเจอ กบ-กบ                             หยุด กรูฟไรเดอร์
สิ่งเดียวที่ฉันขอ เค้ก-มาเรียม                  ฮันนีมูน flure
today ตู่ภพพร                                     คำสำคัญ บีพีรพัฒน์
พรหมลิขิต โป้โยคี                                น้ำผึ้งพระจันทร์ jetset'r
ของขวัญ musketeer                            จากนี้ไปจนนิรันดร์
พรหมลิขิต บิ้กแอส                                เพราะอะไร ป๊อด
เรื่องมหัศจรรย์ ลุลา                               คู่แท้ พี่เบิร์ด
มากกว่ารัก โรส                                    คำตอบของหัวใจ บัวชมพู
อยากมีชีวิตเพื่อเธอ โบ-อ๊อฟ                   รัก ปุ๊อัญชลี

ต้องเล่นตั้งสามสี่ชั่วโมงอ่ะค่ะนึกเพลงไม่ออกแล้ว
แถมเพลงผู้หญิงมีนิดเดียวเอง เพลงสากลก็ไม่มีเลย
ช่วยหน่อยนะคะ

จากคุณ : รมณธร
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 54 13:32:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com