Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอสอบถามแฟนสาวๆที่คุ้ยเคยกับวงการเพลงป๊อปเกาหลีวงอื่นๆด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะทุกท่าน เราเพิ่งรู้จักสาวๆได้ไม่นานค่ะ เมื่อก่อนเราไม่เคยฟังเพลงเกาหลีเลยนะคะ ฟังแต่เพลงสากลกับเพลงการ์ตูน (ฮา)

ปัจจุบันก็ยังเป็นแบบเดิมอยู่ แต่สาวๆเป็นวงแรกที่เราเริ่มรู้จักกับคำว่าชอบที่ตัวนักร้องนี่แหละค่ะ

ก็เลยได้รับรู้ว่าตำแหน่งที่วงนักร้องของเกาหลีมันมีตำแหน่งภาพลักษณ์ของวงอยู่ด้วยซึ่งก็คือยุนอา

แต่พอเราไปค้น ไปๆมาๆไหงคนที่มีแฟนคลับมากที่สุดกลับเป็นแทยอนไปได้

หรือว่าที่จริงแล้วที่เกาหลีตำแหน่งลีดเดอร์คนจะสนใจมากกว่าคะ

เราก็เลยสงสัยกันน่ะค่ะว่าวงอื่นๆ คนที่มีแฟนคลับมากกว่าใครในวงต้องเป็นลีดเดอร์ด้วยรึปล่าว

เพราะอย่างซุปเปอร์จูเนียร์เราก็รู้จักแต่ลีทึกกับชีวอน

วงอื่นๆเราก็รู้จักบางคน ซูซี่มิสเอ กาอิน (วงไหนจำไม่ได้) นิชคุณ วงบ่ายสอง

ที่เราถามคือเรางงน่ะค่ะ ส่วนตัวเราก็ชอบทั้งแทยอนและยุนอาเลย (เทไปทางพี่สาวมากหน่อย) และยิ่งชอบมากๆเวลาสองคนนี้มีโมเม้นออกมา

แต่เรางงที่ยุนอาไม่ค่อยจะมีบทบาทในด้านภาพลักษณ์ของวงออกมาเลยบางทีในหลายๆเพลง น้องซอจะเด่นกว่ามากๆด้วยซ้ำ

ช่วยตอบตอบคำถามเราหน่อยนะคะ

1 วงอื่นๆ คนที่ดังที่สุดในวงจะอยู่ตำแหน่งไหน
2 หน้าที่ภาพลักษณ์ของวงคืออะไร

ขอบคุณทุกท่านที่มาแชร์กันนะคะ

จากคุณ : unju
เขียนเมื่อ : 2 พ.ย. 54 10:50:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com