Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*****ถอดคำพูดคุณเหยียนในรายการ(อยู่ตรงหน้าซุปเปอร์สตาร์)***** ติดต่อทีมงาน

สวัสดีญาติๆทุกคนคะ เข้ามาเปิดบ้านดึกๆhaha พร้อมแปลอีกหนึ่งเวอร์ชั่นมาให้อ่านคะwink

กระดิ่งถอดคำพูดคุณเหยียนในรายการ(อยู่ตรงหน้าซุปเปอร์สตาร์)กระดิ่ง

ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่รายการ (อยู่ตรงหน้าซุปเปอร์สตาร์) ของวันนี้ค่ะ และที่นั่งอยู่ตรงหน้าพวกเราในวันนี้ก็คือพระเอกในเรื่อง 我的灿烂人生 (My Splendid Life) เหยียนเฉิงซวี่ ขอพวกเรายินดีต้อนรับเขาพร้อมกัน

ซวี่: ฮาโหลต้าเจียห่าว เออ..เพื่อนๆที่กำลังชม 新娛樂在線 ทุกท่านสวัสดีครับผมคือเหยียนเฉิงซวี่

พิธีกร: จริงๆแล้วเหยียนเฉิงซวี่นำผลงานใหม่ล่าสุดของคุณ我的灿烂人生 (My Splendid Life) มาออกรายการของเราเป็นครั้งที่สองแล้ว เพียงเวลาไม่กี่เดือนละครเรื่องนี้ก็ถ่ายทำเสร็จสมบูรณ์แล้ว ทำไมตอนนี้มือถึงบาดเจ็บล่ะ

ซวี่: อ้อ ก็คือ...ไปชกต่อยกับคนเขามา (กร๊ากกกขำมุกตัวเอง)ฮ่าฮ่าฮ่า เปล่าหรอกครับ ก็คือตอนออกกำลังกายไม่ทันระวังเลยบาดเจ็บครับ

พิธีกร: แต่ฉันได้ยินมาว่าในละครเรื่องนี้คุณรับบทเป็นคุณชาย ถ้าเช่นนั้นขอถามหน่อยว่าเทียบกับคุณชายใน (รักใสๆหัวใจสี่ดวง) ที่พวกเราเห็นในตอนนั้นมีอะไรแตกต่างไหม

ซวี่: แตกต่างเยอะมาก ถ้าทุกคนมีดูอย่างจริงจังนะ คุณก็จะเห็นว่าเขาจะแตกต่างจากที่ผมเคยเล่นไว้ในตอนนู้น

**ตัดเข้าตัวอย่างละคร**
คุณป้า: ขอรบกวนคุณช่วยยกกระเป๋าให้หน่อยได้ไหม
ซวี่: (ยิ้มเหมือนใจดีแล้วก็หุบยิ้มดื้อๆพูด) ไม่เอา
คุณป้า: แต่ฉันยกมันไม่ขึ้นเลยอ่ะ
นายห้าว: ยกไม่ขึ้นก็อย่าซื้อกระเป๋าใบใหญ่ขนาดนี้สิหาเรื่องใส่ตัวแท้ๆ

**ตัดเข้าตัวอย่างละคร**
ฉิงเทียน: คุณคือลูกกำพร้าเหรอ
นายห้าว: รันทดกว่าลูกกำพร้าอีก (ทำหน้าเหยเกฮาดี)

พิธีกร: ได้ยินมาว่าในละครเรื่องนี้มีส่วนที่ต้องพูดภาษาอังกฤษเยอะ ก็เลยฝึกฝนภาษาอังกฤษมาเป็นพิเศษ
ซวี่: เปล่าหรอกแค่นิดเดียวเอง

พิธีกร: ถ้าเช่นนั้น ประเดิมภาษาอังกฤษที่นี่ตอนนี้เลยให้พวกเราฟังหน่อยซิว่าภาษาอังกฤษของคุณฝึกถึงขั้นไหนแล้ว ทดสอบให้ทุกคนดู
ซวี่: (เอ้า! คนหล่อเขินใหญ่แล้ว)ฮ่าฮ่าฮ่า เออ...คุณผู้ชมทุกท่านต้าเจียห่าวผมคือเจอร์รี่ (เอ้า! เขินเข้าไปรู้ว่าเขินแล้วน่ารักล่ะสิ)wink

พิธีกร: เออ...ขอโทษนะคะขอรบกวนเป็น English หน่อยค่ะ
ซวี่: English เหรอ ไม่รู้สิผมอดขำไม่ได้อ่ะ เปล่าหรอกเป็นเพราะว่าตอนถ่ายทำตอนนั้น....(พูดไปขำไป)

พิธีกร: ยากขนาดนั้นเลยเหรอ
ซวี่: เปล่าหรอกคิดถึงตอนที่แสดงให้พูดภาษาอังกฤษผมก็ขำตลอด ตอนนี้คิดขึ้นมาก็ยังรู้สึกตลกมาก

พิธีกร: ในละครคุณรับบทเป็นนักเรียนนอกที่กลับจากต่างประเทศใช่มั้ย
ซวี่: ใช่ ๆ ๆ

พิธีกร: ถ้าอย่างนั้นภาษาอังกฤษก็น่าจะดีมาก (ซวี่หัวเราะหึๆตรูจะเอาตัวรอดยังไงดีฟ่ะ)ฮ่าฮ่าฮ่า คงไม่ใช่เพราะผลการเรียนเมือนอกของคุณแย่มากนะ

ซวี่: ตุ้ย(ใช่) ผลการเรียนเมือนอกของผมแย่มาก ที่ผมกลับมาก็เพราะไปชกต่อยกับคนอื่น แล้วก็โดนไล่ออกเลยต้องกลับมา เพราะฉะนั้นภาษาอังกฤษไม่ดีก็เป็นเรื่องปกติhaha (ซวี่หมีอย่าไปเชื่อเด็กเลี้ยงแกะนะคะดูสีหน้าก็รู้ว่าไม่จริง พูดเพื่อเอาตัวรอดจะได้ไม่ต้องพูดภาษาอังกฤษ)ฮ่าฮ่าฮ่า

**บรรยายภาพในข่าว**
แบกหัวโขนหนุ่มรูปงามมารับบทคุณชายมหาเศรษฐีอีกครั้ง ทำให้ทุกคนอดคิดไม่ได้ว่าเหยียนเฉิงซวี่เดินย่ำอยู่กับที่ จริงๆแล้วตัวเขาเองก็อยากลองเล่นบทอื่นๆที่แตกต่างและท้าทายเร็วๆ

ซวี่: ภาพลักษณ์ผลงานชิ้นต่อไปของผม ก็อย่างที่คุณพูด ก็คือจะเป็นผู้ชายที่ขี้เหร่มาก

พิธีกร: ก็คือให้ทุกคนดูไม่ออกว่านี่คือเหยียนเฉิงซวี่
ซวี่: ผู้กำกับอยากให้เป็นอย่างนั้น ก็คือบนใบหน้าจะมี......บ้าง แต่ตอนนี้ผมยังเปิดเผยไม่ได้ ก็คือภาพลักษณ์อาจจะแตกต่างโดยสิ้นเชิง

พิธีกร: แล้วตัวเองจะรับได้มั้ย
ซวี่: เฝ้าหวังมากๆเลย (อยากเล่นๆ ๆครับ)กระพริบตา ยิ่งไปกว่านั้นนะผมยังพูดกับผกก.เลยว่า ถ้าหากจะตัดทรงลานบินหรืออะไรอย่างอื่นละก็ ผมก็รู้สึกดีมากนะ

พิธีกร: ตัดทรงลานบินเหรอ แล้วถ้าโกนหัวล้านล่ะ
ซวี่: ก็โฮเคนะ หัวล้านเมื่อก่อนนี้ผมเคยโกนมาแล้ว มามาผมยังบอกว่าเหมือนผู้ร้ายฆ่าคนตาย เหมือนเพิ่งออกจากคุก ผมดูรูปตัวเองยังรู้สึกเหมือนมากเลย (นายห้าวพูดไปขำไป)ฮ่าฮ่าฮ่า

พิธีกร: คุณรู้สึกว่าตัวเองในตอนนี้เป็นคนสนุกสนาน (มองโลกในแง่ดี) และตลกเฮฮากว่าเมื่อก่อนบ้างมั้ย
ซวี่: สนุกสนานเหรอ ดูเหมือนว่าผมมันยากที่จะสนุกสนานอ่ะ เพราะจริงๆแล้วผมเป็นคนที่มีโลกส่วนตัวสูงคนนึง

พิธีกร: ทำอารมณ์ให้สนุกสนานยากเหรอ
ซวี่: ปกติก็เป็นคนที่มีโลกส่วนตัวสูง ดังนั้นบางทีก็ค่อนข้างจะไม่สนุกสนานเท่าไหร่

พิธีกร: ตอนนี้ยังคงตัวคนเดียวใช่มั้ย
ซวี่: ตอนนี้พยายามอยากจะมีคู่ครับ

พิธีกร: ก็คุณไม่ก้าวออกจากโลกของตัวเอง คงยากนะจริงๆแล้ว
ซวี่: ก็ต้องแล้วแต่พรหมลิขิต

พิธีกร: แต่ว่าคุณไม่ได้ออกมาสรรสร้างพรหมลิขิตนี้ด้วยตัวเองเลยนี่
ซวี่: ยากมากเลยนะไม่ค่อยมีโอกาสอ่ะ ตอนนี้ผมคิดที่จะทำเรื่องงานให้ดีก่อนแล้วค่อยว่ากัน ณ ตอนนี้โดยส่วนตัวแล้วผมคิดอย่างนี้จริงๆ

**บรรยายภาพในข่าว**
เป็นคนพูดน้อย แต่ตอบพวกเราทุกคำถามอย่างจริงใจ ดูเหมือนจะเป็นสไตล์ที่แท้จริงของเขามาตลอด และหลังการสัมภาษณ์ เหยียนเฉิงซวี่ที่กำลังจะมีผลงานใหม่ออกมานั้น ก็ใจดีสุดๆพูดเล่นหัวกับพวกเราด้วย

พิธีกร: พวกเราจะได้เห็นผลงานใหม่ของคุณในเร็ววันนี้แล้ว
ซวี่: คุณจะดูมั้ย

พิธีกร: หวังว่าจะได้ดู
ซวี่: พูดจากใจจริง 555

พิธีกร: พูดจากใจจริง กลับบ้านดูแน่นอน
ซวี่: เอาละ (มิเป็นไรครับมีคนดูผมเยอะอยู่แล้ว)ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : พี่ R
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 54 00:20:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com