Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

****ถอดคำพูดฉากเด็ดในละคร*My Splendid life ***** ติดต่อทีมงาน

****ถอดคำพูดฉากเด็ดในละคร*My Splendid life *****

เริ่มต้นด้วยฉากนี้นะคะ ฉากที่ไม่ได้ขอค่ะ แต่ชอบโดยส่วนตัวเพราะคุณเหยียนน่ารักมากกกก เล่นได้แสบจริงๆwink

**เริ่มต้นฉากที่ฉิงเทียนเอากระเป๋าไปคืนอวี่ห้าว**

อวี่ห้าว: เอ๊ะ....ตรงนี้เหมือนโดนครูดมานะ เธอคงทำมิดีมิร้ายกับกระเป๋าฉันใช่มั้ย (หล่อ)

ฉิงเทียน: เปล่า เปล่าจริงๆ

อวี่ห้าว: แต่นี่ดูแล้วเห็นเป็นรอยครูดชัดๆเลย

ฉิงเทียน: นั่นเป็นรอยครูดที่ไหนกัน นั่นเป็นรอยที่ฉันเตะ อุ๊บ(ฉิงเทียนปิดปาก)

อวี่ห้าว: เธอกล้าเตะกระเป๋าฉันเหรอ กระเป๋า...(วิ่งไปจะเตะกระเป๋าของฉิงเทียนด้วย)

ฉิงเทียน: จะทำอะไร จะไปไหน ฉันไม่ได้เตะกป.นายนะ ฉันไม่ได้เตะจริงๆ

อวี่ห้าว: เธอยังไม่ยอมรับใช่มั้ย

ฉิงเทียน: โอเค ๆ ฉันเตะกป.นาย

อวี่ห้าว: เตะกป.ฉัน (555นางเอกโดนหยิกแก้ม) นังบ้านี่เธอกล้าเตะกป.ฉันเหรอ กป.นั้นมีราคาแพงมากเธอรู้มั้ย (ก็ต้องรู้สิเพราะเธอก็มี)wink

ฉิงเทียน: แล้วใครใช้ให้เธอแกล้งฉันจนหัวปั่นล่ะ ฉันเตะมันไม่กี่ทีถือว่าเกรงใจมากแล้วนะ

อวี่ห้าว: เกรงใจเหรอ ถ้างั้นฉันขอทำเกรงใจกับกป.เธอบ้าง (ว่าแล้วก็จะวิ่งไปทำเกรงใจกับกป.ของฉิงเทียน ฉากนี้ซวี่เล่นได้น่ารักมาก)

ฉิงเทียน: นายจะไปทำอะไร

อวี่ห้าว: ก็จะไปเอากป.ใบนั้นที่ห้องเธอเอามาเหยียบ ๆ ๆ ๆ (นางเอกดึงเด็กเกเรไว้)

ฉิงเทียน: นายทำไมปัญญาอ่อนอย่างนี้นะ

อวี่ห้าว: นังบ้านี่ นังบ้าเอ๊ย  (ฉิงเทียนวิ่งหนีเข้าห้องปิดประตู)ฮ่าฮ่าฮ่า ออกมานะ ฉันบอกให้ออกมา ฉันก็จะเตะกป.เธอด้วย ได้เลย แน่จริงเธอไม่ต้องออกมาเลยนะ ออกมาเมื่อไหร่ฉันจะเตะๆ ๆ ให้เธอตายไปเลย น่าโมโหจริงๆ (เตะกป.ไม่ได้ขอเตะประตูก็ยังดี)ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า

credit as tag แปะรูปประดับเฉยๆค่ะไม่ตรงกับคำแปลหรอกwink

จากคุณ : พี่ R
เขียนเมื่อ : 27 พ.ย. 54 00:49:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com