Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

> > > [CKCK 2011 FINAL] รอบชิงชนะเลิศ สาขา "เพลงแห่งปี" JYJ - Get Out =VS= JYJ - In Heaven < < < ติดต่อทีมงาน

JYJ - Get Out (91 คน)
  JYJ - In Heaven (314 คน)

22.47%
  JYJ - Get Out (91 คน)
 77.53%
  JYJ - In Heaven (314 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 405 คน

สายัณห์สวัสดีชาวเฉลิมกรุงทุกท่าน ยินดีต้อนรับทุกท่านสู่ CKCK 2011 รอบชิงชนะเลิศครับ!

ในที่สุด การแข่งขันที่ขับเคี่ยวใช้เวลากันมาร่วมเดือนเพื่อชิงชัยสุดยอด "ศิลปินแห่งปี" และ "เพลงแห่งปี" ของวงการ K-Pop แห่งปี 2011 ที่ผ่านมาจากความเห็นของสมาชิกชาวเฉลิมกรุงทุกท่านก็ดำเนินมาถึงช่วงสุดท้ายแล้วนะครับ กระผม นาย patyawi ขอแสดงความขอบคุณต่อเพื่อนสมาชิกทุกท่านเป็นอย่างยิ่งครับ สำหรับความสนใจและการให้การสนับสนุน CKCK 2011 เป็นอย่างดี รวมไปถึงการร่วมใจโหวตกันอย่างรักษามารยาทและความสงบ โดยไม่ก่อให้เกิดเรื่องมาม่าอะไรให้มากวนใจจนหมดสนุกกันไปเสียก่อน ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่รักษากฏ กติกา มารยาทของการโหวตกันเป็นอย่างดีด้วยครับ ^^

และกระทู้นี้ก็จะเป็นการโหวตในรอบชิงชนะเลิศของ CKCK 2011 ในสาขาเพลงแห่งปี ซึ่งก็คงต้องขอแสดงความยินดีช่วงหน้ากับ JYJ ด้วย ที่จะได้รับรางวัลนี้ไปอย่างไม่ต้องสงสัย เนื่องจากทั้งสองเพลงของพวกเขาที่ได้รับการเสนอชื่อเข้ามา อันได้แก่ Get Out และ In Heaven ได้ฟันฝ่าอุปสรรคขวากหนามระดับเสือสิงห์กระทิงแรดเข้ามาจนได้ชิงชนะเลิศด้วยกันเองได้ในที่สุด ซึ่งก็คงต้องดูกันแหละครับว่าระหว่างเพลงเร็วที่ดุดันและแข็งแกร่งอย่าง Get Out กับเพลงช้าที่ไพเราะและหวานละมุนอย่าง In Heaven ชาวเฉลิมกรุงจะมอบคะแนนให้กับใครเพื่อเป็นสุดยอด "เพลงแห่งปี" 2011 ที่ผ่านมาครับ...

ก่อนอื่น เรามาดูเส้นทางของทั้งสองเพลงนี้ก่อนดีกว่าครับ ว่าต้องฝ่าฟันกับคู่แข่งโหดหินแค่ไหนมาบ้าง

JYJ - Get Out
JYJ - In Heaven
 ลำดับการได้รับเสนอชื่อ  ลำดับที่ 23
 ลำดับที่ 39
รอบแรก
 อันดับ 1 สาย A
 อันดับ 1 สาย B
รอบสอง  =VS= IU - You & I (255 : 208)
=VS= T-Ara - Roly Poly (287 : 237)
รอบก่อนรองชนะเลิศ
=VS= Wonder Girls - Be My Baby (285 : 266)
 =VS= Sistar 19 - Ma Boy (293 : 195)
รอบรองชนะเลิศ
=VS= T-Ara - Cry Cry (293 : 215)
=VS= 2PM - Hands Up (380 : 327)

ได้เวลาของท่านแล้วครับที่จะร่วมโหวตกันว่าสองเพลงจาก JYJ นี้ เพลงใดที่ควรค่าแก่การเป็น "เพลงแห่งปี" ของ CKCK 2011 โดยท่านมีเวลาโหวตถึง 21:00 น. บวกลบหนึ่งชั่วโมงของวันอังคารที่ 10 มกราคมครับ

แก้ไข : เนื่องจากระบบของพันทิปรวน ทำให้จำนวนโหวตของกระทู้โหวตศิลปินแห่งปีหายไปฝั่งละกว่า 300 คะแนน ผมจึงขอเปิดโหวตต่อเนื่องไปก่อนจนกว่าทางพันทิปจะแก้ไขปัญหาได้แล้วเสร็จครับ

แก้ไข 2 : เนื่องจากจนแล้วจนรอด พันทิปก็ยังไม่มาแก้ไขระบบเสียที ผมจึงขอปิดโหวตไปเลยนะครับ

แก้ไขเมื่อ 11 ม.ค. 55 22:02:13

แก้ไขเมื่อ 10 ม.ค. 55 21:43:35

จากคุณ : patyawi
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 55 21:00:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com