Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Song List] CNBLUE 2012 Asia Tour Concert 'BlueStorm in HongKong' (w/lyric) ติดต่อทีมงาน

มีคนมาถามหารายชื่อเพลงที่จะเล่นในคอนเสิร์ท BlueStorm in Bangkok ที่กำลังจะมาถึงในวันที่ 25 เดือนหน้านี้นะคะ

จริงๆก็ไม่ทราบแน่นอนหรอกนะคะ แต่โดยปกติ Asia tour จะมีรายชื่อเพลงเหมือนๆกัน (แต่ก็อาจการมีเปลี่ยนบ้าง ไม่แน่ใจนะคะ แต่เราว่ายังไงก็เกิน 90% ที่ต้องเหมือนกัน)

Asia Tour "BlueStorm" เปิดที่ฮ่องกงเมื่อวันที่ 7-8 มกราที่ผ่านมานี่ค่ะ เลยคิดว่า List นี้น่าจะใช้ได้เกิน 90% นะ

ที่ฮ่องกงนี่ถ้าจำไม่ผิดนะคะ เพลงทั้ง 2 วันจะเหมือนกันเลยค่ะ
(แต่ BlueStorm in Seoul 2 วันเพลงต่างกันเล็กน้อยค่ะ แถมบางเพลงอย่าง Love revolution วันแรกร้องเวอร์ชั่นเกา วันหลังคงเห็นคนต่างชาติเยอะเลยร้องเวอร์ชั่นอิงค์ค่ะ 55)

ก็ถือว่าเอาเป็นไกด์ไลน์แล้วกันนะคะ เอาเนื้อเพลงพร้อมคำร้องมาให้ด้วยค่ะ
ซ้อมๆร้องกันไว้นะคะ เพราะคราวนี้อิยงชอบหยุดให้แฟนๆร้องบ่อยด้วยค่ะ ^^
ที่ฮ่องกงมันหยุดให้ร้องเป็นท่อนๆเลย ร้องกันได้บ้างไม่ได้บ้าง ดำน้ำบ้าง พอดำน้ำอิยงมันขำใหญ่เลย
แหม...ช่างกล้า ภาษาเกาหลีมันง่ายซะที่ไหนล่ะพ่อ...ฮี่ๆๆๆ

exclaim
เนื้อเพลงทั้งหมด ไม่ได้ทำเองนะคะ ก็อปปี้มาจากแหล่งต่างๆ ได้ให้เครดิตไว้ทุกเพลง
และคลิปคาราโอเกะต่างๆก็ไม่ได้ทำเองก็เอาจากที่มีคนทำไว้แล้วมาแปะให้ ซึ่งมีเครดิตทุกคลิปนะคะ
บางอันก็มีคนทำเป็นภาษาไทยก็อ่านง่ายหน่อย บางอันหาไม่ได้เลยค่ะ มีแต่ภาษาอังกฤษก็ลองดูละกันนะคะ smile

จากคุณ : GY_FC
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 55 00:50:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com