Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจอเข้าจังๆ อาถรรพ์มาดามฮวัง !!! ติดต่อทีมงาน

งานเข้าค่ะ นางหวงของ
ปกติไม่เคยเจออาถรรพ์นางเลยนะคะ คอมสบายดีมากกกก
เรื่องของเรื่องคือ เฟลจากการที่รอสาวๆที่ดุสิต แล้วโดนสับขาหลอกสาวๆออกชั้นล่างของโรงแรม
งานนี้เฟลไปตามๆกัน โคตรเครียดและโคตรเซ็ง
ไหนๆก็ไหนละ ขอเล่าเป็นแฟนแอคเลยละกันนะคะ ^^
ไปรอกันประมาณ3-4ชั่วโมงได้ การ์ดก็มาคุมละ กระเป๋าก็ลากมาละ ทีมงานก็มาละ เมเนเจอร์โอป้าก็มาละ พวกเราเลยคิดว่า เดี๋ยวสาวๆก็มาแล้วแน่ๆ ทุกคนใจจดจ่อมาก ลุ้นมาก
พออีกซักแปป ได้ยินเสียงกรี๊ดดังมาจากชั้นล่างลอบบี้ สรุป สาวๆลงชั้นล่างค่ะ
โซวอนชั้นบน เลยอด!!

จึงเป็นที่มาของการบนค่ะ....โม้มาซะยาว แหะๆ
เราจึงบนว่า ถ้าสาวๆกลับมาจากซ้อมที่อิมแพค ขอให้ได้เห็นใครก็ได้แบบฟินๆ
แล้วจะเอารูปคนนั้นขึ้นดิสทุกอย่าง....
พอถึงเวลาสาวๆกลับมา เห็นสาวๆฟินทุกคน ยกเว้นฟานี่ค่ะ TT (และซูยองที่ไม่สบายไม่ได้ไปซ้อม) จึงกลับไปคุยกับน้องๆว่า แล้วแบบนี้จะเลือกเอาใครขึ้นดิสเพลดี สรุปว่าเอาคนที่ฟินที่สุดละกัน
เราก้เลยคิด ฟินสุดก็น่าจะเป็น "แทงสิก" ล่ะมั้ง !!!!
(เพราะเจสหันมายิ้มให้แบบ น่ารักมากกกกกก สวยสุดๆ แทแทก็ฟินสุดๆตอนเปลี่ยนลิฟท์ทำหน้าเขินได้โคตรน่ารัก)
เพื่อนก็เลยบอกว่า อ้าวววว แล้วฟานี่ล่ะ
เราก้เลยบอกไปว่า ก็ฟานี่ไม่ฟินอ่ะ
........

พอตอนเช้าสาวๆออกจากโรงแรม
ฟินทุกคนนนนนน ยกเว้น!! ฟานี่ !! (อีกแล้ว)
ไม่เห็นฟานี่อีกแล้วค่ะ รอดสายตาไปเพราะซันบันหันมายิ้ม ซะงั้น

และเหตุการ์ณประจวบเหมาะกับแท่งไฟออฟฟิสเชียลหมด
เลยต้องซื้อแบบที่มันมีชื่อแต่ละคนอ่ะค่ะ
(ต้องขอออกตัวก่อน ว่าเป็นเมน "แทนี่" คือเราเลือกไม่ได้จริงๆค่ะ ไม่เคยเลือกใครมาก่อนเลย)
พอตอนจะซื้อแท่งไฟ คิดอยู่นานพอควร ว่าจะซื้อชื่อใครดี
แท ฟานี่ แท ฟานี่ แท นี่ แท นี่ จะซื้อสองอันก็กลัวจะไม่มีตังกินข้าวค่ะ 5555
สรุปซื้อ ฟานี่ค่ะ !!!
เพราะไม่ฟินฟานี่ที่โรงแรมเลย ทั้งสองรอบ แทบจะไม่เห็นฟานี่
จึงบอกนางว่า ที่ซื้อชื่อฟานี่ ขอให้เข้าไปในคอนขอฟานี่ฟินๆด้วยเถอะ จะได้ฟินครบทั้งวง^^

ผลปรากฏว่า......
ยังไม่ทันเข้าไปในฮอลเลยค่ะ
แท่งไฟหัก !!!!!!

โอ้แม่เจ้า...เลยคิดถึงเหตุการณ์เมื่อคืน หรือว่านางหวง ที่เราจะเอา แทงสิก ขึ้นดิสเพล
TT____TT

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า อย่ายุ่งกับคนของนาง !! นางหวง!!

หลังจากนั้นเลยพูดว่าต่อแต่นี้ไปจะ แทนี่ ให้มั่นคง ไม่แทงสิคอีกแล้วววว
ผลปรากฏว่า เข้าไปในคอนฟินฟานี่ที่สุดค่ะ ^^ เพราะนั้งฝั่ง SF
เพลง forever ฟานี่ฆ่าตายจริงๆค่ะ

เพื่อนๆคิดว่าไงคะ
จะหาว่าเราเว่อร์ก็ได้ หรือคิดว่ามันไม่เกี่ยวกัน แต่ก็ถือว่าเป็นประสบการณ์ที่เอามาเล่าให้เพื่อนๆฟังละกันนะคะ ><
ขอบคุณที่อ่านจนจบค่ะ ^^

จากคุณ : pntn
เขียนเมื่อ : 13 ก.พ. 55 23:50:14 A:110.171.134.153 X: TicketID:347652

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com