Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Taylor Swift นี่ถือว่าเสียงดี มีพรสวรรค์หรือเปล่าคะ ติดต่อทีมงาน

ออกตัวก่อนนะเราเป็นแฟนคลับเทเลอร์ค่ะ :)) 

แต่ไม่ใช่เพราะชอบหน้าตาหรืออะไรของนักร้องนะ
เราชอบเพลงของเทเลอร์มากกว่า 

รุ่นพี่คนนึงแปลกใจมากที่เราฟังเทเลอร์ เขาบอกว่า
"ไม่รู้ว่ัะ พี่เห็นส่วนมากฟังเทเลอร์กันเพราะมันสวย มันมีสไตล์ ไม่คิดว่าจะมีคนฟังเพลงมันแบบจริงๆจังๆเหมือนแก" (จริงๆตอนนั้นอยากเถียงนะ ใช้หูฟังเพลงพี่ ไม่ได้ใช้ลูกกะตา)

พี่แกบอกว่า "สำหรับพี่แล้วเทเลอร์ธรรมดามากนะ เสียงธรรมดา เพลงก็ธรรมดา ไม่น่าดังได้ขนาดนี้หรอกอันที่จริงน่ะ"

เราไม่โกรธนะ ต่างคนต่างความคิด
เราลองถามตัวเองว่าถ้าลองให้นักร้องคนอื่นร้องเพลงที่เทเลอร์ร้อง เราก็คงฟังแล้วชอบเพลงนั้นอยู่ดี นั่นแปลว่าเราชอบเพลงนี้เพราะเพลงนี้มันน่าฟังจริงๆ ไม่ได้ชอบเพราะว่าเทเลอร์เป็นคนร้อง 

แต่ถ้าจะ 'ชื่นชม' เทเลอร์ก็เพราะแต่งเพลงออกมาได้ถูกหูเรานี่แหละ

เราอาจชอบแนวเพลง ชอบเพลงของเทเลอร์มากกว่าตัวเทเลอร์แฮะ (แต่ยอมรับนะว่าสวยจริงๆ)

มีใครฟังเพลงของเทเลอร์ไหมคะ :)) ฟังอะไรกันบ้างคะ แบ่งกันฟัง :D

จากคุณ : Midou_Ban
เขียนเมื่อ : 16 ก.พ. 55 11:56:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com