Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอบคุณรั้วเหล็กที่กั้นระหว่างฉันกับเธอ ติดต่อทีมงาน

เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่(ที่แอบซุ่มอยู่นานมาก) จึงขออนุญาตฉลองด้วยการตั้งกระทู้นี้เป็นกระทู้แรกค่ะ เพราะคอนเสิร์ตจบแต่อารมณ์มันไม่จบ ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกคนนะคะ

เราได้รู้จักกับพวกสาวๆ SNSD ตอนมีกระแสแอนตี้ค่ะ และเริ่มสนิทกับพวกเธอ(ในใจคนเดียว)ตอนจีนี่ เพราะตกหลุมรักผู้หญิงมีพุงค่ะ ในตอนนี้เราได้สูญเสียคอมและฮาร์ดดิสก์ไปอย่างละเครื่องหลังจากเพิกเฉยนางแล้วT_T
แอบซุ่มอ่านมา2ปี ไม่เคยคิดจะกระโดดออกจากที่ซุ่มเลยสักครั้ง จนกระทั่งมีข่าวคอนเฟิร์มแล้วว่าจะมีคอนของสาวๆที่ไทยจริง จึงออกมาสู่โลกภายนอกด้วยการมีล็อกอินอีเมล์ วิวัฒนาการเป็นล็อกอินมือถือเพื่อเก็บข้อมูลไปคอนอย่างจริงจังที่นี่ค่ะ

แล้ววันนั้นก็มาถึง มันทำให้เราอยากขอบคุณอะไรหลายอย่างๆค่ะ

ขอบคุณครอบครัวที่คอยเป็นห่วงเราว่าจะไปจะกลับจากคอนยังไง จะปลอดภัยมั้ย (แม่ยังไม่รู้ว่าลูกสาวมีหน้าตาเป็นอาวุธ ได้ประจักษ์ความจริงตอนลูกสาวกลับบ้านในสภาพหมาเน่า เหตุเพราะเหนื่อยมาก ^__^)

ขอบคุณเพื่อนร่วมทาง(เรามองว่าโซวอนทุกคนเป็นเพื่อนร่วมทางค่ะ)ที่ทำให้คอนเสิร์ตครั้งนี้ของเราเป็นคอนที่สนุกมาก และทำให้รู้ว่าเหล่าโซวอนมีท่าไม้ตายคือการกรี๊ต กรี๊ดได้กระทั่งจั๊กกะแร้พี่อั้ม เราก็เป็นหนึ่งในนั้นแหละ
เรามีโอกาสได้เจอเพื่อนๆพี่ๆน้องๆโซวอน น่าแปลกที่เราไม่รู้จักกันแต่คุยกันอย่างกับรู้จักกันมานาน

ขอบคุณผู้ใหญ่ใจดีที่ทำให้เกิดคอนครั้งนี้ค่ะ แต่ครั้งหน้าขอซักสามรอบนะคะ เพราะบรรดาเราเหล่าโซวอนนั้นมีมากมายค่ะ

ขอบคุณสาวๆชาวเกาหลีทั้ง 9 นาง ที่ทำให้เราหลงมาอยู่ในวังวนโซชิ การที่ได้รู้จักพวกเธอทำให้เรามีความสุขที่ได้ฟังเพลง ดูวาไรตี้ เห็นพวกเธอเกรียน หรือมุมมองความคิดต่างๆของพวกเธอ
ในคอนครั้งนี้ก็เหมือนกันมันเป็นอะไรที่ To make my life complete !!!

และสุดท้ายขอบคุณรั้วเหล็กที่กั้นระหว่างฉันกับเธอ T__T ตอนแรกที่เห็นที่นั่งของด้วเองในคอนแล้วรู้สึกอนาถตัวเองค่ะ รั้วมันจะค่อนข้างสูง ไม่เหมาะกับเราที่เตี้ยมาก
แต่พอได้นั่งแล้วมันคือสวรรค์ชัดๆ ขาตั้งกล้องชั้นดีได้อยู่ตรงหน้าเราแล้ว  สาวๆมาอยู่ตรงหน้ามือไม้จะได้ไม่สั่น

เวิ่นเว้อจบแล้วค่ะ เรามีของมาฝากถึงแม้ไม่อยากได้ก็ตาม55

* ขอรีอัพคลิปค่ะ ภาพแตกอย่างรุนแรง

แก้ไขเมื่อ 23 ก.พ. 55 05:59:17

จากคุณ : Giku C
เขียนเมื่อ : 23 ก.พ. 55 01:33:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com