Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมอยากจะขอบคุณ วง Block B ที่เปลี่ยนทัศนะคติผม จากหน้ามือเป็นหลังมือ ติดต่อทีมงาน

เสียเวลาอ่านกันหน่อยนะครับ อยากให้อ่านให้จบ ขอเผยความในให้หมดเลยวันนี้

ผมเป็น หนึ่งคนที่เกลียด เกาหลีเข้าใส้ สาเหตุที่เกลียดมากๆ เพราะก๊อปมวยไทยไปทำเป็น มวยของเขาทั้งๆที่ยังใส่กางเกง มวยไทย

ผมไม่เคยมี ล็อกอินของ youtube แต่ผมก็สมัคร เพื่อจะไปด่าเกาหลีโดยเฉพาะ ไม่เว้นบน Facebook ผมเองก็ กดไลค์เพจอะไรที่เกี่ยวกับ แอนตี้เกาหลีทั้งนั้น
ไม่ว่า แอดมินเพจจะอัพอะไรมา ผมไม่เคยพลาดที่จะเข้าไปแขวะนิดแขวะน้อย จนมาวันนึงมีประเด็น Block B ขึ้นมา ผมก็ไม่พลาดครับชอบอยู่แล้ว ซ้ำเติมเกาหลี ผมหาข้อมูลเป็นวันๆว่าเขาทำผิดอะไร เพื่อจะเอาไปตอกหน้าเมียผม (เมียผม ชอบเกาหลีมากๆ) แต่พออ่านไปอ่านมา ไปสะดุด ที่ วง 2PM ครับ แน่นอน ผมรู้ว่า มีคนไทยเป็น 1 ในสมาชิกวง ทั้งๆที่ผม เกลียดเกาหลีมากแต่ ผมก็ ชอบฟังเพลง Hand's up ของเค้า (นอกเรื่องหน่อย แต่แอบฟังตอนเมียไม่อยู่นะครับ) อย่างที่ทราบๆกันครับ คุณ นิชคุณ ออกมาปกป้องพี่น้องชาวไทย ตอนแรกผมก็เฉยๆ จนมาเห็นข้อความของ สมาชิกวง 2PM แหละครับ ทั้งๆที่เค้าเป็นชาวเกาหลีกัน แต่ออกมาปกป้อง แฟนคลับ รวมทั้งภาพพจน์ประเทศไทย อันนี้ ผมขอบอกว่า ผมรู้สึกดีกับพวกเขามากๆครับ (อาจเป็นเพราะผม ฟังเพลงเขาเลยรู้สึกเกลียดเขาไม่เยอะเท่าคนอื่น)
แล้วผมคิดว่า การที่เค้าออกมาปกป้องประเทศไทยนั้น มันมาจากใจจริงๆ ไม่ได้สร้างภาพคือผมว่า ผมน่าจะดูออกหน่ะครับ ว่ามาจากใจจริงๆ

ขอบคุณวง Block B กับ 2PM ที่เปลี่ยนทัศนะคติผมไปตลอดชั่วชีวิตของผมเลยเอ้า ต่อไปนี้ ผมคงมีแนวคิดใหม่ๆ เกี่ยวกับ ศิลปิน เกาหลี และ คนเกาหลี
แล้วก็ จะขอติดตามงานของ 2PM แบบห่างๆ (มากๆ) และจะไปสารภาพกับเมียว่า ฟังเพลง เกาหลีอยู่เป็น ช่วงๆเหมือนกัน ยอมอายเลยเอ้า จะไปอันไลค์ ทุกเพจที่เกี่ยวกับแอนตี้เกาหลี จะเลิกด่าบนยูทูปครับ ขอโทษนะครับที่ออกมาบอก คือผมไม่อยากเก็บความรู้สึกไว้คนเดียว คือผม ภูมิใจกับ คุณ นิชคุณ และ ตื้นตันกับความเป็นห่วงเป็นใยที่ สมาชิก 2PM มีให้คนไทยหน่ะครับ ขอบคุณครับ

ปล. ยังเกลียดติ่งเหมือนเดิม

จากคุณ : arare10
เขียนเมื่อ : 23 ก.พ. 55 10:28:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com