Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แฟนวง JYJ รบกวนขอข้อมูลของวงนี้ด้วยครับด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

กลุ่มผมต้องทำรายงานเรื่อง "คนรุ่นใหม่ความภูมิใจของเอเชีย ด้านนักร้อง-นักแสดง" ซึ่งจากแบบสอบถาม (เฉพาะในโรงเรียนกับคนที่รู้จักนะครับ) สรุปว่าส่วนใหญ่เลือกตอบว่าวง JYJ ครับ

แต่คนส่วนใหญ่รู้แค่ว่า วงนี้แยกมาจากทงบังชินกิหลังจากที่มีการฟ้องต้นสังกัดในเรื่องสัญญาที่ไม่เป็นธรรม แล้วก็ถูกทางต้นสังกัดเดิมกีดกันการออกผลงานในทุก ๆ ทาง แต่แฟน ๆ ก็ยังให้การสนับสนุนอย่างเต็มที่ เพราะศาลได้ออกมาบอกแล้วว่าสัญญากับต้นสังกัดเดิมนั้นไม่เป็นธรรมจริง แล้ววงนี้ก็มีแฟนเพลงไปทั่วโลก สามารถไปแสดงคอนได้ทั้งในอเมริกา ยุโรป เอเชีย แม้แต่ใน ชิลี และเปรู แต่ไม่สามารถแสดงและออกรายการที่เกาหลีได้ เพราะถูกต้นสังกัดเก่ากับผู้บริหารสถานีต่าง ๆ กีดกัน ในฐานะที่ (ขอโทษนะครับในแบบสอบถามเค้าเขียนว่า) กล้ากบฏต่อระบบคอมมิวนิสต์ของวงการเพลงเกาหลี แต่พวกเค้าก็สู้ด้วยการหันไปแสดงละครเวที ละครโทรทัศน์ และอื่น ๆ

คือผมอยากได้ข้อมูลของวงนี้โดยละเอียดหน่ะครับ ทั้งในเรื่องครอบครัว ผลงานต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็นผลงานเพลง หรือการแสดง เรียกว่าเอาทุก ๆ อย่างของวงนี้เลยก็ดีครับ เพราะอาจารย์ให้ทำไม่ต่ำกว่า 100 แผ่น ถ้าพี่ ๆ คนไหนที่เป็นแฟนวงนี้แล้วรู้ข้อมูลช่วยเข้ามาตอบด้วยนะครับ

ข้อมูลที่ผมหาได้บางทีก็ยังงงอยู่เลยครับ อย่างเช่นเรื่องครอบครัวของคิมแจจุง เห็นบอกว่าอยู่กับครอบครัวบุญธรรมมีพี่สาวบุญธรรม 8 คน มีน้องชายและน้องสาวต่างบิดาอย่างละหนึ่งคน แต่ในบ้าน JYJ บอกว่ามีพี่สาวแท้ ๆ ด้วยอีกหนึ่งคนแต่ผมหารูปไม่เจอเลย อ้อ พ่อของปาร์คยูชอนด้วยครับไม่เห็นมีรูปเลย บางคนก็บอกว่าพ่อเค้ายังอยู่อเมริกา บางคนก็บอกว่ากลับมาอยู่เกาหลีกับปาร์คยูชอนแล้ว เรื่องคดีฟ้องร้องด้วยนะครับ ผมอยากได้แบบเรียงลำดับเหตุการณ์ตั้งแต่เริ่มฟ้องจนถึงตอนนี้ ใครที่รู้จริงช่วยบอกด้วยครับ

ขอซะเยอะเลย แต่เพื่อนบอกว่าวงนี้ใจดี แฟน ๆ ก็น่าจะใจดีเหมือนกันไม่เป็นไรหรอก อยากรู้อะไรก็ถามไปเลยก็เลยมาลองตั้งกระทู้ถามหน่ะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคนที่เข้ามาตอบครับ

จากคุณ : บอส
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 55 21:32:26 A:27.130.199.212 X: TicketID:311856

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com