Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

jerry's new's 3/2/2012 (สาวซากุระแห่รับเจอร์รี่แน่นสนามบินHaneda) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีญาติซวี่ทุกคนค่ะ.............

วันนี้วันหยุดคงไม่มีคนอยู่ ขอแปะข่าวและคลิกไว้ก่อนนะคะ ดูคลิปไปพลางๆก่อนละกัน คำแปลจะค่อยตามมาทีหลังนะwink

source: http://tw.nextmedia.com/realtimenews/article/entertainment/20120303/112738/1

櫻花妹機場護駕 言承旭大悅約記者過情人節 (3/3 蘋果動新聞)

Thanks 小芺蓉 @ nbbbs.com(wwwnbbbscomdrama) for the clip

ที่สนามบินโดนสาวซากุระห้อมล้อม เหยียนเฉิงซวี่ปิติยินดีสุดๆนัดนักข่าวฉลองไวท์วาเลนไทน์flower 3/3/2012蘋果即時

อันนี้แปลจากคลิปข่าวนะคะเพราะมีมากกว่าละเอียดกว่ากระพริบตา

เริ่มต้นด้วยเพลงประกอบข่าว เนื้อเพลง: Well มาเถอะ พวกเราไปกันเถอะ ไปกัน ไปกัน ที่รักของฉัน.... ว้าว exclaim

เจอร์รี่เหยียนเฉิงซวี่ใส่ทั้งหมวกและแว่นกันแดด หนุ่มหล่อสูงยาวคนนี้แหละคือเหยียนเฉิงซวี่ เช้านี้(วันที่2)นักข่าวจากแอ๊ปเปิ้ลไปดักรอที่สนามบินซงซานโดยตรง เจอร์รี่กำลังจะบินไปโตเกียวเพื่อมีทติ้งกับแฟนคลับ ถูกแฟนๆห้อมล้อมอารักขา ยังเจอแฟนญี่ปุ่นของเขาใช้วาจาอย่างอ่อนโยนพูดกันนักข่าวปาปารัสซี่ว่า “ !##^&^&”... “คุณพูดอะไรเหรอ”... “you ! not Jerry fan no Jerry fan Don ’ t”

อ้ายโย๋ ปาปารัสซี่เขาก็กำลังทำงานของเขาน่ะ โชคยังดีที่เจอร์รี่เห็นใจปาปารัสซี่นะ

..เจอร์รี่ เจ่าอัน ผมจากสำนักข่าวแอ๊ปเปิ้ลครับ

ซวี่..เจ่าอา

..ตอนนี้มือที่บาดเจ็บดีขึ้นบ้างไหม อาการบาดเจ็บของนิ้วอ่ะ (หา) นิ้วโป้งไง

ซวี่..ก็เหมือนของคุณ (หา) ก็แคล่วคล่องว่องไวเหมือนคุณไง (มีข้อความขึ้นมาว่า “ขี้เล่นจัง”)

..หมายความว่าตอนนี้หายดีแล้ว

ซวี่..ยังต้องใส่ปอกนิ้วป้องกันไว้

..หัวเข่าก็บาดเจ็บด้วยใช่มั้ย แล้วอาการบาดเจ็บที่หัวเข่าหายยัง

ซวี่..ยังทานยาอยู่ ๆ

..แล้ว...เตรียมฉลองไวท์วาเลนไทน์ยังไง

ซวี่..ฉลองกับคุณไง ๆ (เดี๋ยวนี้เก่งใหญ่แระแม่ๆทั้งหลายไม่ต้องห่วงเขาละ)กระพริบตา

..พูดจริงพูดเล่น ผมมีเกียรตินี้เหรอ

ซวี่..โทรหาผมสิ (เอ๋ยยยเก่งไปป่าวว่ะเด๋วก็เป็นข่าวหรอก)หยอกเย้า

เจอร์รี่ถึงกับให้เกีรยติเลือกปาปารัสซี่หนุ่มหล่อฉลองไวท์วาเลนไทน์ด้วยกัน (มีข้อความขึ้นมาว่า “เกิดมาหล่อก็ดีอย่างนี้แหละ”) เฮ้ย อย่าลืมเอา DV ไปออกเดทด้วยนะ

--------------------------

อย่างไรก็ตาม ปาปารัสซี่ยังเจอไอดอลอีกคนที่สนามบินด้วย

..คุณกำลังจะไปไหน

**ผมจะไปโตเกียว

..ไปโตเกียวเรื่องงานรึเปล่า

**ครับ ไปเรื่องงาน

..เหล่านี้คือแฟนคลับของคุณเหรอ

**เอ่อ...มีส่วนหนึ่งใช่ ๆ (มีข้อความขึ้นมาว่ามีส่วนหนึ่งใช่เหรอ?)

..ไปทำงานอะไรเหรอ

**งานมีทติ้งแฟนคลับของตัวเอง

กระพริบตาข่าวบันเทิงแอ๊ปเปิ้ลรายงานจากสนามบิน

(ได้ข่าวว่าไอดอลคนหลังนี้มีแฟนไปรับแค่สิบกว่าคน)กระพริบตา

แก้ไขเมื่อ 03 มี.ค. 55 14:46:22

แก้ไขเมื่อ 03 มี.ค. 55 12:17:19

จากคุณ : พี่ R
เขียนเมื่อ : 3 มี.ค. 55 12:12:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com