Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(ว่าที่)เดอะสตาร์ 8 'แกงส้ม' มีแรงหนุนจาก 'เจ๊ม้า' ติดต่อทีมงาน

สั่งสมประสบการณ์มายาวนานหลายสิบปี ดูใครไม่เคยพลาด มองใครก็มักจะขาด เจ๊ม้า-อรนภา  กฤษฎี  1 ในคอมเมนเตเตอร์ปากจัด วันนี้ไม่มาจิกกัดใคร แต่จะมาอวยแบบไม่อ้อมค้อม จะมาชี้ว่าใครกันแน่! ที่มีแววแรง! จะเป็นเดอะสตาร์ 8 ในปีนี้  

เอากันตรงๆ ไปเลยค่ะพี่ม้า เดอะสตาร์ปี 8 นี้ ใครฉายแสงแรงที่สุด พี่ม้าแอบเชียร์ใครอยู่? "(นิ่งคิด) อืม! ท่าทางจะยากเหมือนกันนะ"  ทำไมเชียร์ยาก? "เพราะว่ามันดูแบบว่าเท่ากันมากๆ เลยทีเดียว อันนี้นะถ้าจะพูดตามความรู้สึกก็น้องแคน (อติรุจ กิตติพัฒนะ) กับน้องแกงส้ม (ธนทัต ชัยอรรถ)"  น้องแกงส้มเปล่งแสงนอนมาเลยทีเดียวเชียว "นอนมาไหม คือองค์รวมเขาครบ"  

ด้านแกงส้มกล่าวอย่างร่าเริงหลังจากเจ๊ม้าแอบส่งกำลังใจให้ "(หัวเราะ) ว่าที่เดอะสตาร์เหรอครับ ก็ดีใจครับที่เขาคิดว่าเราอาจจะเป็นเดอะสตาร์ แต่จริงๆ ผมไม่ได้หวังว่า เข้ามาแล้วจะต้องเป็นเดอะสตาร์แน่ๆ (เน้นเสียงดัง) แต่ว่าเรามาเก็บเกี่ยวประสบการณ์ เพราะว่าถ้ามาดูการเรียนของเดอะสตาร์เนี่ย มันจะไม่มีทางหาได้ที่ไหนอีก"  นอกจากรูปร่างหน้าตาที่เป๊ะ เสียงร้องที่เข้าท่าแล้ว แกงส้มคิดว่าตัวเองยังมีดีอะไรอีกที่อยากจะบอกแฟนคลับ? "ผมร้องเพลงได้ก็คืออย่างหลัก และชอบเต้น ผมชอบทำเพลงชอบแต่งเพลง ก็สามารถทำเพลงได้ถึงขั้นเดโมอะไรอย่างงี้ครับ ก็ค่อนข้างจะสนุกกับการทำงานตรงนี้".

ข่าวจาก http://www.thairath.co.th/content/ent/243186

------------------------------------------------------------

สงสัยไทยรัฐ จะชอบแกงส้ม ลงข่าวถึงน้อง 2 หนละ ^^

จากคุณ : สมป๋อง แฟนน้องโบ
เขียนเมื่อ : 5 มี.ค. 55 14:19:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com