Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอพูดตรงๆเกี่ยวกับสไมด์ครับ ติดต่อทีมงาน

คือผมติดตามมาตั้งแต่รอบคัดเลือก ตอนแรกก็ชมน้องว่าน่ารักดีดูเป็นธรรมชาติ ขนาดพี่โจ้ยังชมเลยว่าน้องเสียงใส ถ้าพัฒนาดีๆจะไปได้ไกล ส่วนเรื่องดราม่าของตัวน้องก็ไม่ได้สนใจอะไรมาก ประเด็นอยู่ที่ว่า น้องทำโชว์ที่ผ่านมาไม่ดีเลยครับ ถ้าเทียบกับซิลวี่ หรือแอ๊ปเปิ้ลที่เข้ามาตอนอายุไล่เรี่ยกัน สองคนหลังมีวุฒิภาวะมากกว่านะครับ สังเกตุจาก the star daily หรือการให้สัมภาษณ์ออกสื่อต่างๆ ผมว่าสไมด์ดูง้องแง้งๆ ยังไงก็ไม่รู้ ความน่ารักธรรมชาติแบบนี้ พอเยอะไปมันเหมือนเป็นเด็กเกินไปที่จะมาทำอะไรแบบนี้ อย่างที่บอกว่าจะมาอ้างความเป็นเด็กก็ไม่ได้ เพราะมีตัวเปรียบเทียบให้เห็นว่า week แรกของ counterpart เธอเป็นอย่างไร ผสมกับคะแนนสะสมที่ออกมาค้านสายตาประชาชนขนาดนั้น และคนบางจำพวก (ผมไม่ขอเรียกว่าแฟนคลับน้องนะครับ เพราะคนที่รักน้องไม่น่าจะทำร้ายน้องแบบนี้) เหวี่ยงไปทั่ว บอกว่าน้องเป็นเด็ก ต้องให้โอกาส ผมว่ากระแสตีกลับแบบนี้ส่วนนึงก็เกิดอารมณ์หมันไส้คนแบบนี้ (ขอโทษที่พูดตรงๆนะครับ) ผมว่าถ้าเบาๆเรื่องพวกนี้ไป กระแสสไมด์น่าจะพอดีขึ้นมาบ้างนะ

จากคุณ : gumbie_narak
เขียนเมื่อ : 5 มี.ค. 55 22:03:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com