Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฝากถึงทีมตัดต่อ เดอะสตาร์ เดลี่ ครับ ติดต่อทีมงาน

อยากรบกวนทีมงาน (หากได้เข้ามาอ่าน) ช่วยเพิ่มเวลาให้กับน้องๆดาว 8 ด้วยครับ

จากที่ได้ดูเดลี่ของเมื่อคืน (5/3/55) ผมว่ามันไม่ใช่เดอะสตาร์เดลี่ของดาว8 แล้วละ
แต่มันเป็นเดอะสตาร์เดลี่ของรุ่นพี่ แล้วเอาน้องๆดาว8ไปแจมเฉยๆ

คือผมว่าการที่เอารุ่นพี่รุ่นน้องมาเจอกันเนี่ย มันก็ดีนะ ดีมากๆด้วย
เพราะมันจะเป็นการแชร์ประสบการณ์ของรุ่นพี่ไปสู่รุ่นน้อง
มันน่าจะทำให้พวกเค้ามีแรงบันดาลใจ และมีความพยายามมากขึ้น
และยังเป็นการสร้างความรักความผูกพันที่ดีให้กับพี่น้องเดอะสตาร์
เพียงแต่ว่ามันดูอึดอัดที่ทางรายการเน้นไปที่รุ่นพี่มากไป

เพราะตอนนี้คือการประกวด ดาว8 แอร์ไทม์ส่วนใหญ่ควรเป็นของดาว8
ไม่ใช่เอาแอร์ไทม์ของดาว8 ไปให้รุ่นพี่ซะเกือบหมด ผมว่ามันไม่ถูก
คนที่ดูดาว8 เค้าก็อยากดูอยากเห็นน้องที่เค้าชอบว่า ได้ทำอะไรไปบ้าง
มีกิจกรรมอะไร ใช้ชีวิตในบ้านกันยังไง เรียนรู้อะไรไปบ้าง
หรือ พูดคุย สนุกสนาน เฮฮาปาร์ตี้กันขนาดใหน

แต่ปรากฏว่า ที่ได้ดูเนี่ยมันกลายเป็นกิจกรรมของรุ่นพี่เป็นส่วนใหญ่
แล้วเอารุ่นน้องไปเสริม แล้วก็ส่วนของวันอาทิตย์ออนแอร์ไปแล้ว
ทำไมวันจันทร์ถึงต้องเอากลับซ้ำอีก ทำไมไม่เอาส่วนใหม่ๆมาออนแอร์

คืออยากบอกว่า นี่คือเดลี่ของดาว 8 นะครับ กลุ่มคนที่เชียร์ดาว8
พวกเค้าทุกคนก็อยากจะดูว่า น้องๆที่เค้ารัก เค้าเชียร์ เป็นยังไงกันบ้าง
แต่นี่ เค้าได้ดูน้องๆที่เค้าชอบได้แค่ไม่กี่วิ ซึ่งมันดูได้ไม่เต็มอิ่มเลย
น้องที่ชอบได้พูดนิดเดียว ก็ตัดไปอีกคนแระ เป็นแบบนี้ทุกคนเลย

ที่จริงเบรคแรกเนี่ย ผมไม่เห็นจะต้องเอา ณ บัด now ที่ฉายวันอาทิตย์
มาฉายซ้ำ มันเปลืองเวลา คุณสู้เอาเวลาตรงนี้ไปถ่ายเจาะน้องๆ ดีกว่า
ให้ทุกคนได้มีแอร์ไทม์มากหน่อย ให้แฟนคลับของน้องๆทุกคนได้ชื่นชม
ได้เห็นว่าน้องๆที่เค้ารัก มีกิจกรรมอะไรบ้าง อยู่กันดีมั้ย มีความสุขมั้ย
มีปัญหาในเรื่องเพลงหรือเปล่า ผมว่ามันน่าจะเวิร์คนะ เพราะทางรายการ
ก็ต้องการโหวตจากแฟนคลับ รวมถึงผู้ชมทางบ้านไม่ใช่เหรอ?
แต่นี่ดันกลายเป็นว่าน้องๆแต่ละคน ออกทีวีนิดเดียวเอง ดูไม่อิ่มก็ไปละ

ส่วนที่น้องๆได้พบเจอรุ่นพี่ที่เล่น 4 แผ่นดิน อันนี้ผมชอบเพราะน้องๆ
ได้รับความรู้และประสบการณ์จากรุ่นพี่ ได้รับคำเตือนจากรุ่นพี่ อันนี้ดี
เพราะรุ่นน้องจะได้ความรู้ไปเต็มๆ แต่ก็ควรตัดสิ่งที่เฝือออกไปเช่น
การนำภาพการแสดง4แผ่นดินมาฉาย ผมว่ามันเปลืองเวลาไปหน่อย
ตัดเอาแค่ภาพน้องๆเข้าไปชมละคร และก็ไปต่อที่คุยกับรุ่นพี่เลยน่าจะดีกว่า

ยังไงก็รบกวนทางทีมงานด้วยนะครับ ถ้าได้เข้ามาอ่าน
ช่วยเพิ่มเวลาให้น้องๆดาว8 ด้วย เพราะพวกเราอยากดูน้องๆครับ

แต่ถ้าทำไม่ได้ ผมก็ขอให้คุณเปลี่ยนชื่อแทนละกัน
จาก เดอะสตาร์8 เดลี่  เป็น ออลสตาร์ เดลี่ แทน
พวกผมจะได้ทำใจรับรู้ไปเลยว่า มันเป็นรายการรวมดาว ไม่ใช่เฉพาะปี8
ขอบคุณครับ

***ขอย้ำ อย่าลืมว่า นี่คือ เดลี่ของดาว 8 นะครับ

แก้ไขเมื่อ 06 มี.ค. 55 08:25:26

จากคุณ : i'm gaho70
เขียนเมื่อ : 6 มี.ค. 55 08:24:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com