Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[INTRODUCING] NU'EST มารู้จักเด็กน้อยผู้จะมาสร้างสไตล์ดนตรีแบบใหม่กันเถอะ~ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับทุกๆท่าน ^^’ ~

ทุกคนที่คลิกเข้ามาในกระทู้นี้ก็อาจจะเคยผ่านหูผ่านตากับชื่อวงของหนุ่มๆเหล่านี้กันแล้วใช่มั้ยครับ ? หรือบางคนที่เข้ามาเพราะอยากรู้จักเด็กใหม่ๆก็ยินดีครับ~

ที่ผมทำกระทู้นี้ขึ้นมาก็เพราะเห็นว่าหลายท่านอาจจะกำลังสนใจเด็กๆวงนี้อยู่ เพราะว่าอาจจะผ่านตากับ Teaser ตัวที่ผ่านๆมาของหนุ่มๆวงนี้กันมาบ้างแล้ว ผมก็ได้ไปทำการบ้าน รวบรวม เรียบเรียง ค้นหาข้อมูลเท่าที่ผมจะทำได้มาให้ทุกๆคนได้รู้จักเด็กๆวงนี้เพิ่มขึ้นกันครับ

ก่อนอื่นเลยผมต้องขอออกตัวก่อนเลยว่า เพิ่งรู้จัก NU’EST เมื่อไม่นานมานี้เองครับ แต่ด้วยความที่แอบถูกชะตาตั้งแต่เห็นครั้งแรก เลยติดตามผลงาน ย้อนดูโปรไฟล์ ประวัติ ที่มาที่ไปของ NU’EST มาได้ระยะเวลาหนึ่ง ก็ทำให้พอรู้ที่มาที่ไปของพวกเขาอยู่ในระดับหนึ่ง ดังนั้นทุกๆคนก็สามารถช่วยกันเพิ่มเติม แก้ไข ติติงกันได้นะครับ ถ้าหากผมผิดพลาดอะไรไป ^^

ขออนุญาตชี้แจงว่าข้อความที่ผมจะโพสท์ต่อไปนี้ จะเป็นการรวบรวมประวัติของสมาชิก NU'EST นะครับ ดังนั้นเนื้อหาก็จะค่อนข้างเรียงจากอดีตจนถึงปัจจุบันนะครับ :)

ปล.เข้ามาคุยกันได้ตามสบายเลยนะครับ ^^
ปล2.ผมอาจจะเขียนได้ไม่ดีเท่าไร เพราะว่ากระทู้นี้เป็นกระทู้แรกเลยครับที่เขียนอะไรจริงจังแบบนี้ TT ยังไงแนะนำแล้วก็ติชมกันได้นะคร้าบบ~

จากคุณ : OaniiZ
เขียนเมื่อ : 8 มี.ค. 55 18:58:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com