Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาดูพัฒนาการของ “ แกงส้ม” กับ "เจ็บแต่จบ" ติดต่อทีมงาน

วันเลือกเพลง

พี่จิ๊บ  “เท่าที่ดูแกงส้มเลือกเพลงมา   พี่อยากให้ร้อง 2 เพลงนี้   ไม่มีตรงกลาง  กับ  เจ็บแต่จบ

แกงส้ม “ผมชอบ เจ็บแต่จบครับ   มันโชว์อะไรได้เยอะดี”

พี่จิ๊บ  “ตกลงเอาเจ็บแต่จบนะ  แกงส้มร้องได้ใช่มั๊ยครับ”

แกงส้ม “ผมร้องได้   แต่ท่อน “ฮุค” คับ

ซ้อมร้องวันแรกกับครูแหม่ม

ครูแหม่ม  “ตรงนี้อยากให้โชว์แอดลิบนะ  และตรงท่อนนี้ให้คอรัสขึ้นก่อน  แล้วแกงส้มค่อยร้องตามคอรัส  และท่อนนี้โชว์แอดลิบอีก  ท่อนนั้นด้วยนะอย่าลืม   และจบ  ก็ต้องให้จบแบบอลังการ”

แกงส้ม  “ทั้งมึนส์   ทั้งงง   เลยตรู”

วันนี้

แกงส้ม “ โห  ชอบมากครับ  มันส์มากเลยครับ  บู๊กับแอดลิบล้วน ๆ เลย”

จากคุณ : niracha
เขียนเมื่อ : 9 มี.ค. 55 13:37:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com