Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากจะแนะนำให้แคนหลุดออกจากสิ่งที่พี่ม้าสร้างกำแพงขังคุณไว้ ติดต่อทีมงาน

คือลุคของแคนผมว่าไม่เหมาะกับแนวเพลงสองวีคที่ผ่านมา           แนวของแคนต้องยิ้มๆขำๆ   เฮๆ    แนวสนุกสนาน     มันส์ๆ ไม่ต้องห่วงลุคมาก    แต่ผมว่าด้วยกรอบที่พี่ม้าวางว่าพ่อเทพบุตร  ทำให้แคนเหมือนต้อง ยิ้มหวาน   เก๊กหน้าหล่อ    ใจจริงอยากให้น้องปล่อยความใส            ความธรรมชาติแบบบ้านๆ  ที่เป็นตัวตนของน้องออกมามากกว่า            เก็กภาพแบบนี้ผมว่าไม่เหมาะ  ซึ่งจะทำให้เมื่อเข้าสู่รอบหลังๆ  จะเสียเปรียบคนอื่นครับ          

เพราะถ้าดูเนื้อเสียง   แคน จะออกแนว นิ่มๆ ไปทางแนวฮัท

ดังนั้นถ้าแข่งพลังเสียง  คงสู้โดมไม่ได้          แข่งเทคนิค คงสู้ แกงส้มไม่ได้  

แข่งเต้น แบบแข็งแรงคงสู้ฮั่นไม่ได้         แข่งสร้างภาพน่ารักมันจะไปสู้กับฮัท            ผมเลยอยากให้น้องออกไปทางตัวตนจริงๆ เน้นเท่ห์+ฮา ก็ได้ครับ  เหมือนสมัยเต้นแอโรบิค  บ้าๆบอๆ   ผมว่ามันน่ารักครับ  และดึงมือน้อยๆของคนดูให้โหวตได้ครับ        คนดูอาจจะรู้สึกว่า        "คนบ้าไรหว่า   หน้าตาดี  แต่ขำชิบ  ดูแล้วมีความสุขไม่สร้างภาพดี   ว่าแล้วก็โหวตซักโหวตช่วยน้องหน่อย"         แต่ถ้าเป็นแบบเดิม ยังไงคงฝ่ากำแพง   เพื่อนๆในบ้านคนอื่นไปได้ยากครับ

จากคุณ : darkming
เขียนเมื่อ : 11 มี.ค. 55 04:20:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com