Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความกรุณา เลิกสร้างกระแสทำร้ายน้องแกงส้มด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

ออกตัวก่อนว่า เชียร์และโหวตให้น้องแคนอยู่
แต่ไม่ได้เป็น FC แบบถาวร เพราะเชียร์และโหวตให้น้องเพราะเพื่อนขอ
จริงๆแล้วผมเป็น FC ตูมตาม

เข้าเรื่องเลยละกัน หลายวันมานี่ผมเจอแต่กระทู้บ่อนทำลายน้องแกงส้ม
ล่าสุดวันนี้ก็กระทู้โหวตน้องแกงส้มเรื่องเป็นแช้มป์ปีนี้อีก ไม่เข้าใจจริงๆ
ทำไมจะต้องทำกันถึงขนาดนี้ละครับ ผมก็ไม่เห็นว่าน้องแกงเค้าจะไปทำอะไรเลย
ก็แค่เด็กคนนึงที่มีคุณภาพ มีความสามารถ รูปร่างหน้าตาก็ดี
แล้วมันผิดตรงใหนเหรอครับ? อันนี้ไม่เข้าใจจริงๆ

คืออยากขอร้องว่า เลิกเถอะครับ มันไม่เป็นผลดีกับใครทั้งนั้น
ไม่ว่าจะตัวน้องแกงส้มเอง หรือ น้องๆที่แต่ละ จขกท เชียร์อยู่
อยากทราบว่า พวกคุณจะบ่อนทำลายเด็กคนนึงไปเพื่ออะไร?
ทุกคนในดาว8 ก็คือเด็กๆที่มีความสามารถ เข้ามาตามหาความฝัน
ทุกคนต่างก็มีดีในตัวเอง ทำไมเราเลือกที่จะมองข้อดีของพวกเค้าละครับ
อาจจะยากที่ทำใจให้ชอบได้พร้อมกันทั้ง 8 คน แต่ก็ไม่เห็นจำเป็น
ที่เราจะต้องไปทำร้ายคนที่เราไม่ชอบนี่นา จริงมั้ยครับ

ส่วนเรื่องของอันดับ มันก็ขึ้นอยู่ที่คะแนนโหวตจากมหาชนอยู่แล้ว
ดูไปลุ้นกันไป อีกไม่ถึง 2 เดือนพวกเราก็รู้แล้วครับว่าใครคือแช้มป์
รักใคร เชียร์ใคร ก็โหวตให้คนนั้นก็จบนี่นา จะต้องไปทำร้ายคนอื่นทำไม

อยากจะขอร้องว่า ไม่ว่าคุณจะรักใครเชียร์ใคร ช่วยมีสติกันหน่อยนะครับ
ลองคิดกลับบ้าง ถ้ากลายเป็นน้องที่คุณเชียร์เอง แล้วมาโดนแบบนี้บ้าง
คุณจะรู้สึกกันยังไง ใจเขาใจเรานะครับ ผมขอร้องละ เลิกเถอะนะ
ขอซักปีเถอะที่ห้องรวมจะไม่มีกระทู้พากินมาม่าแบบนี้ มันไม่มีประโยชน์
เสียเวลา เสียความคิด สู้เอาเวลาที่จะตั้งกระทู้แบบนี้ ไปโหวตดีกว่ามั้ย
อย่างน้อยน้องๆที่คุณเชียร์อยู่ ก็ยังได้คะแนนจากคุณไป หรือไม่ก็
เปลี่ยนไปคิดอะไรที่มันสร้างสรรค์กว่านี้ เพื่อตัวคุณๆเองนั่นแหละ
จิตใจจะได้มีเรื่องดีๆเข้ามาบ้าง

ใครจะได้เป็นแช้มป์ มันก็อยู่บุญที่วาสนาของเค้าเองแหละครับ
ต่อให้คุณพยายามบ่อนทำลายเค้าแค่ใหน มันก็เปล่าประโยชน์
คนจะเป็นดาว ทำยังไง เค้าก็ต้องเป็นดาวครับ อย่าไปฝืนเลย

สิ่งที่ผมอยากเห็นมาที่สุดก็คือ พวกเรารู้สึกเสียใจที่น้องของเราไม่ได้ไปต่อ
แต่ในขณะเดียวกัน ก็รู้สึกดีใจไปกับน้องๆที่เหลือยังมีโอกาสได้อยู่ในบ้าน
เพราะพวกเค้ายังมีโอกาสที่จะพัฒนาแล้วนำเสนอโชว์ดีๆมาให้เราดูงัยครับ

ยังไงก็ขอร้องสมาชิกในห้องดาว8นี้ด้วยนะครับ
ก่อนจะตั้งกระทู้อะไร ช่วยคิดถึง "ใจเขาใจเรา" ด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

จากคุณ : i'm gaho70
เขียนเมื่อ : 12 มี.ค. 55 14:15:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com