Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[K-POP]TOP10ฝ่ายGGและBBที่นิยมในเกาหลีไม่ใช่ไทยมีวงอะไรบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

ผมขอบอกถึงเจตนาการตั้งกระทู้นี้ของผมก่อนว่าไม่ต้องการดราม่าหรือไม่ต้องการเปรียบเทียบตำหนิวงไหนนะครับ แต่ผมอยากรู้ตามข้อมูลต่างๆว่าปัจจุบันนี้ท็อป10วงฝ่ายชายและหญิงมีวงไหนบ้าง ผมจะได้รู้ไว้เป็นข้อมูลครับ ไม่งั้นถ้าผมตั้งกระทู้อื่นๆแล้วไม่รู้ข้อมูลต่างๆเลยเดี๋ยวจะกลายเป็นว่าผมไม่รู้เรื่องแล้วมาตั้งครับฝ่ายหญิงพอมองออกครับแต่ฝ่ายชายนี่สิผมยังไม่ค่อยเห็นวงที่ดังแบบจริงๆจังเลยอ่ะครับไม่รวมวงที่ดังอยู่แล้วนะครับ

เพื่อนๆไม่จำเป็นต้องเรียงอันดับนะครับเอาแค่10วงที่เป็นที่นิยมในเกาหลีพอครับ เหตุผลที่ผมอยากรู้คือ
1.ต้องการข้อมูลที่ค่อนข้างตรงกับความเป็นจริง ผมจะได้ไม่โม้ขึ้นมาเองว่าวงนั้นดังกว่าวงนี้อะไรแบบนี้ครับเดี๋ยวไม่ตรงหลายๆคนครับ
2.รวบรวมข้อมูลเพื่อดูแนวโน้มของวงน้องใหม่ว่าจะมีวงไหนที่จะไต่อันดับได้หรือไม่เพราะผมขอบอกว่าฝ่ายชายที่เดบิวต์ปี2012ผมเชียร์อยู่3วง
3.ต้องการให้คนที่เข้าห้องเพลงเอเซียแต่ไม่ค่อยได้ติดตามรู้ว่าวงไหนเค้าดังจริงวงไหนโม้หรือคิดขึ้นมาเอง สำหรับคนที่ไม่รู้ข้อมูล

จากคุณ : ปีกแห่งมนตรา
เขียนเมื่อ : 13 มี.ค. 55 12:06:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com