Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนวโน้มของวงEXO+B.A.P+NU'ESTเป็นยังไงบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

3วงนี้เค้าเดบิวต์ปลายปี2011ถึงปี21012ซึ่งถือว่าเป็นวงน้องใหม่มาแรงสำหรับผมนะครับ เลยอยากถามผู้ที่รู้ข้อมูลว่าถึงตอนนี้3วงนี้เป็นที่จับตามองของชาวเกาหลีมากน้อยแค่ไหนครับ หลังจากที่ผมฟังเพลงและดูมิวสิควีดีโอของบางวงที่เดบิวต์ไปแล้วผมว่าทำได้ดีทีเดียวครับ ผมหวังว่า3วงนี้จะทำได้ดียิ่งขึ้นและเป็นที่นิยมมากขึ้นด้วยนะครับ BBที่เดบิวต์มาตั้งแต่ปี2009เป็นต้นมาผมว่ามันไม่ค่อยติดอันดับเท่าไหร่อ่ะครับถ้าเทียบกับจำนวนวงที่เดบิวต์มามีแค่2-3วงเท่านั้นที่สามารถขึ้นมายืนหัวแถวของเกาหลีได้อ่ะครับ แบบว่าถ้าอีกซัก5-6เดือนคัมแบ็คหรืออกซิงเกิ้ลมิวสิควีดีโอมาก็มั่นใจได้เลยว่าต้องได้แชมป์4เวทีของรายการชาร์ตเพลงอย่างmusic bank+ingygayo+mnetได้เลยอะไรแบบนั้นอ่ะครับ แต่ตอนเดบิวต์ยังไม่หวังมากเพราะพึ่งเปิดตัว

ดังนั้น3วงที่เดบิวต์ต้นปีนี้ผมหวังว่า3วงนี้ต้องมีอย่างน้อย2วงที่ไต่อันดับขึ้นมายืนแถวหน้าได้เพราะรู้สึกว่า3วงนี้เค้าทำได้ดีนะ แต่ไม่จำเป็นต้องได้รางวัลภายใน4-5เดือนนี้ก็ได้แต่อีก1ปีหลังจากนี้อนาคตน่าจะพอหวังได้อยู่ครับ แต่อนาคตสดใสแน่นอนอะไรแบบนั้นครับผมจะเชียร์3วงนี้แหละครับ

แก้ไขเมื่อ 13 มี.ค. 55 15:42:04

แก้ไขเมื่อ 13 มี.ค. 55 15:40:43

จากคุณ : ปีกแห่งมนตรา
เขียนเมื่อ : 13 มี.ค. 55 12:18:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com