Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สถิติจาดที่เคยดู the star ตั้งแต่ปี 4 สังเกตไหมว่า ! ติดต่อทีมงาน

คนที่ถูกเรียกชื่อเป็นคนสุดท้าย รอบคัดเลือกให้เป็น 8 คน มักจะมีโอกาสได้เขารอบลึก ๆ นะค่ะ ไม่เกิน 3-4 คนสุดท้าย

1-3 เราไม่พูดเพราะ ไม่ได้อยู่ค่ะ ตอนนั้นยังไม่มีทีวีเลย กลับบ้างฟังแต่วิทยุ  ฮฺาๆๆ

ปี 4    คนที่ถูกเรียกชื่อเป็นคนสุดท้าย คือ  ต้น the star  ร้องไม่เก่ง มีรอยยิ้มเป็นอาวุธ คะแนนโหวตก็ไม่ได้ โดดเด่นเท่าไหร่  แต่เค้าก็ยืนบนเวทีจนได้เป็น    3 คนสุดท้าย

ปี 5   คนที่ถูกเรียกชื่อเป็นคนสุดท้าย คือ ฟลุค the star   ด้วยความที่เป็นผุ้ชายหน้าหวาน เสียงดี มีเอกลักษณ์ ตัวป่วน ขี้แกล้ง มีความน่ารัก ทำให้คนไทยส่งเขาจนถึงรอบ 3 คนสุดท้าย

ปี 6 คนที่ถูกเรียกชื่อเป็นคนสุดท้าย คือ โตโน่ the star   ด้วยความที่เขามีบุคลิกโดดเด่น มีความเป็นตัวของตัวเอง ทะเล้น มีเสน่ห์แบบบ้าน ในแบบฉบับของภาคิณ ประชนส่งเขาจนถึง 3 คนสุดท้ายอีกแล้วค่ะ 

ปี 7   คนที่ถูกเรียกชื่อเป็นคนสุดท้าย เป็นผู้หญิง กวาง the star  เราก็มองว่าผุ้หญิง ลุกแบบน้องกวาง โดนกระแสนอกบ้านว่าดราม่า เจ้าน้ำตา จะไปไกลไหม จะรอดไหม คะแนนโหวตก็ 2 อันดับสุดท้ายทุกวีค  พระเจ้าคนไทยโหวตน้องจนถึง รอบ 4 คนสุดท้ายค่ะ ถือว่าลึกพอสมควรสำหรับผู้หญิงนะค่ะ ถ้ามองดีเป็นเด็กมีความสามารถคนหนี่ง ไม่ว่าจะร้อง จะเต้น  ที่สำคัญสวย   แต่ถ้ามองจากการตลาดแล้ว ศิลปินอย่างกวาง สไตล์แบบนี้มีเยอะ 4 คนสุดท้ายก็ลึกพอควร

แล้วปีนี้ละค่ะ ปี 8  ฮั่น the star แต่เราก้ไม่รู้ว่า แล้วละซิ  มีโอกาสจะได้ดู มินิไหม หรือ ดวลสเต็ปกับรุ่นพี่หรือเปล่า    อยู่ที่โหวตเท่านั้นค่ะ 

อ่อ เคยแอบบดูรีรัน ของปี 2 -3 ผ่านทาง youtbe เหมือนกันนะ   

ปี 2 นิค     เขาได้เป็น 2 คนสุดท้ายของ the star  

ปี 3 บี้     เขาก็ได้เป็น 2 คนสุดท้าย ขอ the star  ถ้าจำไม่ผิดนะ  บี้ นิค ก็ถูกเรียกชื่อเป็น คนที่ 8 ของ the star

นิเป็นสิ่งที่เราสังเกต  แต่อะไรก็ไม่แน่นอน ใคร fc ฮั่น ก็ห้ามวางโทรศัพท์เด็ดขาด นะ 

จากคุณ : NaNnY SK
เขียนเมื่อ : 15 มี.ค. 55 02:43:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com