Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++ เรื่องเล่าน่ารักๆ จากเพื่อนๆที่รักของ "แคน เดอะสตาร์" (2)++++ ติดต่อทีมงาน

ต่อเนื่องจากกระทู้นี้นะคะ มีพี่ๆเพื่อนๆน้องๆของแคนมาร่วมเล่าเรื่องราวความประทับใจเกี่ยวกับแคนเพิ่มขึ้นเยอะทีเดียว

http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C11827038/C11827038.html

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณและขออนุญาตเพื่อนๆน้องแคนอีกเช่นเคย
คราวนี้เป็นเรื่องของน้องไผ่ เรื่องราวจะซึ้งจะน่ารักขนาดไหน มาอ่านกันเลยจ้า...

....มีคนรัก ดีกว่ามีคนเกลียด >>> ในฐานะคนรู้จัก อยากบอกว่า ดีใจที่มันตามความฝันมาถึงวันนี้ได้ ตอนนี้มีคนรักมันทั่วประเทศแล้ว
ถ้าเปรียบมันเหมือนข้าวเปลือก ไม่ว่ามันจะไปอยู่ที่ไหน มันก็สามารถงอกงามสร้างความสุขให้สังคมได้ทุกที่

....บางครั้งนักร้อง ก็ไม่จำเป็นต้องร้องเพลงเพราะอย่างเดียว การเป็นนักร้องที่เก่ง กับการเป็นนักร้องที่ดี ... มนุษย์ มักจะเลือกสิ่งไหนหล่ะ??

....แคน ในบทบาทนักศึกษา มันตั้งใจเรียนนะ แต่ก็โดดไปเล่นดนตรีบ้าง(ก็มีบ้างน่า คนเรา)

....แคน ในบทบาทของพี่ค่ายใต้ฟ้า ..ค่ายแห่งกองทัพอากาศ ผู้เสียสละอุทิศตนให้กับกองทัพเพื่อช่วยเหลือและเยียวยา
ดูแลน้องๆในพื้นที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ ภายใต้โครงการเยาวชนไทยใต้ฟ้าเดียวกัน
ค่ายแห่งความรักและความปรารถนาดีจากพี่น้องคนไทย ที่มุ่งหวังสร้างสันติสุขเพื่อปลายด้ามขวานของเรา
...เราช่วยกันดูแลเด็กๆชาวใต้ ต้องกินให้อิ่มก่อน นอนทีหลัง ทำยังไงก็ได้ให้น้องๆมีความสุข ด้วยระยะเวลา 4 คืน 3 วัน เท่านั้น
ซึ่งฟังดูอาจจะง่าย ไม่มีอะไร แต่หากลองคิดภาพดู เด็กๆเหล่านี้ เมื่อกลับไปยังบ้านเกิดตนเอง โบกมืออำลาพี่ๆที่สนามบิน
เขา..จะมีชีวิตอยู่ กระทั่งได้พบหน้ากันอีกครั้ง หรือไม่???

..... ผมเคยพูดกับมันว่า เมิงกับกูใครจะมีบ้านก่อนกัน ....

แคนมันไม่มีบ้าน อยู่บ้านพักครู ผมเองก็เหมือนจะมี แต่ ณ ตอนนี้ก็คงเป็นมันแล้วหล่ะ ที่มีบ้านก่อน เออ ก็ดีเน๊าะ หาเงินเยอะๆมาสร้างบ้านให้แม่เมิงเด้อ

..... แคน ทำทุกอย่าง ทุกวิถีทาง เพื่อฝันของมัน ฟิตร่างกาย ออกกำลังกาย ซ้อมร้องเพลง เรียนร้องเพลง ด้วยต้นทุนชีวิตเพียงเท่านี้

.... ผมไม่รู้ว่า มันจะไปได้ถึงไหน จะตกรอบไหน จะได้เป็นเดอะสตาร์หรือเปล่า แต่ที่ผมรู้คือ มันคือเพื่อนที่ดีของผมคนหนึ่ง (ยืมตังค์ได้) ไม่ใช่!!! 55+

รถมอเตอร์ไซค์ของมัน ยี่ห้อฮอนด้าเวฟ 100 มันฝากกุญแจผมไว้ และฝากรถไว้ที่หอเดิมของมัน (มีอาร์ม : รูมเมทหน้าเข้มคอยเติมลมให้)
มันบอกว่า ถ้ากูติด 1ใน 3 เอามอไซค์ไปเลยนะ เอาไว้แบ่งกันใช้ ดูววว ดูมัน ได้เดอะสตาร์แล้วลืมรถ (ผมกะว่าจะเอาไปขาย เอาเงินไปโหวตอยู่นิ ฮ่าาา)

ก็แค่อยากมาหน่วง(ระบายเฉยๆ) กับแฟนคลับที่รักทุกคน เชื่อเถอะครับ คุณมองคนไม่ผิดหรอก

.... มากกว่าการร้องเพลง คือ ความดีในตัวมัน ภูมิใจที่ได้เป็นเพื่อน ผมเชื่อว่าทุกคนก็ภูมิใจที่รู้จักมัน

.... สู้ต่อไปหว่ะ ผมหวังว่า คนเรามันจะรักกันชอบกันด้วยความดีบ้าง ไอ้หน้าตาอ่ะ อาจจะสู้ได้ แต่ความดีนี่สิ อยากให้มองกันบ้างเน๊าะ เฮ่อออ

ปล. รูปนี้ มันมาช่วยผมถ่ายหนังสั้น GTH โครงการเชียงใหม่เอี่ยม (ตำแหน่ง ใช้แรงงาน)
ดูนะครับ พี่เต๋อ กะ ไอ่แคน ...ให้ดูความสูง 55+ วันหลังนึกได้จะมาเล่าให้ฟังอีกครับ (แง่ลบบ้าง 55)

จากคุณ : PATTAP_P
เขียนเมื่อ : 15 มี.ค. 55 17:56:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com